1 số vấn đề cần hỏi về hình dáng chim khuyên

sangtranhy

Thành Viên
Điểm
6
e muốn hỏi các bác là chim vành khuyên bộ ngũ đoản đặc điểm và hình dạng thế nào.
e thấy trên các diễn đàn nói nhiều về bộ này nhưng e không hiểu, nhờ các bác chơi hiểu và biết giải thích hộ e với, cho e cả hình ảnh để dễ tưởng tượng nhé.
thanks các bác rất nhiều.......

Ðề: 1 số vấn đề cần hỏi về hình dáng chim khuyên

cũng đang sở hữu 1 cặp ngũ đoạn và ngũ trường nuôi làm phong thủy. ngũ đoạn chuẩn là mỏ ngắn,cổ ngắn( đầu liền vai)cánh ngắn đuôi ngắn, chân ngắn nhưng người phải dài, bộ ngũ đoạn như vậy là quý tướng mình phải mất 2 năm chọc mộc mới được 1 e chuẩn nhu vậy chán vuồng và bằng thì càng đẹp

cũng đang sở hữu 1 cặp ngũ đoạn và ngũ trường nuôi làm phong thủy. ngũ đoạn chuẩn là mỏ ngắn,cổ ngắn( đầu liền vai)cánh ngắn đuôi ngắn, chân ngắn nhưng người phải dài, bộ ngũ đoạn như vậy là quý tướng mình phải mất 2 năm chọc mộc mới được 1 e chuẩn nhu vậy chán vuồng và bằng thì càng đẹp

thaks bác, bác có thể cho e xin 500 hình không ạ. cả hình ảnh e ngũ trường nữa nhé.

Ngũ đoản là 5 cái ngắn, còn ngũ trường là 5 cái dài! cứ thế mà duyệt! Thân!

Ngũ đoản là 5 cái ngắn, còn ngũ trường là 5 cái dài! cứ thế mà duyệt! Thân!

cái này đúng nhưng chưa chắc đúng với 1 con chim đẹp. ngũ trường là mỏ dài, đầu cổ dài( đầu xà nhỏ nhìn cổ càng dài) mình dài đuổi dài( đuôi thẻ bài to dầy bộ này mới đẹp) chân dài( chân chim đa phần bằng nhau chỉ là quỳ hay cao, chân dài là lộ kheo và dài hơn khi đứng nghển lên) còn 5 đoạn mà đẹp nhất thiết mình phải dài con chim mới dị tướng còn mình ngắn thì lạ bình thường
hiện chưa có máy ảnh để mấy hôm nữa mượn máy chụp hình cho dễ so sánh

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên