_Cần Anh Chị em tư vấn cách tắm cho sáo???

quangtuan1990

Thành viên Mới
Điểm
1
_Tình hình là em sáo nhà e mới biêt tắm, e có lấy bình nước phun sương xịt mới đầu nó còn né nhảy nhót lung tung sau đó e cho cả thau nước vào lồng rồi đi chổ khác quan sát thì lúc đầu e nó cứ nhìn ngó xún thau nước rùi tự dưng 1 hồi nhảy vào và vẩy cánh tắm lun em rất vui mà e hơi lo lắng mong anh chị em giúp chỉ e là sau khi tắm mình nên để chim ở đâu? có nên phơi nắng ko? và cho em hỏi thêm sao cứ trưa là con chim của em nó cứ hay há mỏ ra và nhảy nhót um xùm mặc dù em đã cho nó ăn đầy đủ? ah` tí nữa thì em quên con sáo của em hình như nó có mấy con bọ ở lông nửa vậy em phải làm sao đây? mong các bác giúp đở!!!!

Ðề: _Cần Anh Chị em tư vấn cách tắm cho sáo???

1. Để tập cho Chim có thói quen tốt, bạn nên không cho Chim tắm trong lồng. Bạn nên mua 1 cái lồng tắm và sắm 1 cái hộp nhựa đựng nước tắm, trong lồng tắm bạn gắn 1 cầu bằng cành cây tự nhiên. Khi cho Chim tắm chỉ cần bạn thông lồng và lùa Chim bạn sang lồng tắm, đóng cửa lồng tắm lại - Cho Chim bạn tự tắm. Trong thời gian Chim tắm bạn vệ sinh lồng nuôi sạch sẽ, thay nước và thay hoặc bổ sung thức ăn .... Chim tắm xong bạn cho về lồng nuôi và phơi nắng 15-30p tùy theo nắng nhiều ít.2. Trưa nóng các họ nhà Sáo thường há mỏ ngay cả khi ngủ trưa. Bạn kiếm chổ nào thật mát để treo lồng nếu lo lắng.
3. Chim bạn đã bị rận, phải điều trị thôi: Vệ sinh lồng hằng ngày, giặt áo lồng thường xuyên; Cho Chim tắm nước muối loãng hoặc dung dịch vệ sinh Dạ Hương, rồi cho Chim tắm nắng cho hư trứng rận mạt.... Nói chung diệt rận mạt có rất nhiều cách các pro sẽ giúp bạn sau.

1. Để tập cho Chim có thói quen tốt, bạn nên không cho Chim tắm trong lồng. Bạn nên mua 1 cái lồng tắm và sắm 1 cái hộp nhựa đựng nước tắm, trong lồng tắm bạn gắn 1 cầu bằng cành cây tự nhiên. Khi cho Chim tắm chỉ cần bạn thông lồng và lùa Chim bạn sang lồng tắm, đóng cửa lồng tắm lại - Cho Chim bạn tự tắm. Trong thời gian Chim tắm bạn vệ sinh lồng nuôi sạch sẽ, thay nước và thay hoặc bổ sung thức ăn .... Chim tắm xong bạn cho về lồng nuôi và phơi nắng 15-30p tùy theo nắng nhiều ít.2. Trưa nóng các họ nhà Sáo thường há mỏ ngay cả khi ngủ trưa. Bạn kiếm chổ nào thật mát để treo lồng nếu lo lắng.
3. Chim bạn đã bị rận, phải điều trị thôi: Vệ sinh lồng hằng ngày, giặt áo lồng thường xuyên; Cho Chim tắm nước muối loãng hoặc dung dịch vệ sinh Dạ Hương, rồi cho Chim tắm nắng cho hư trứng rận mạt.... Nói chung diệt rận mạt có rất nhiều cách các pro sẽ giúp bạn sau.
_Tks bác nhiều. cho em hỏi thêm nữa là phơi nắng trực tiếp lun hay mình treo chổ hơi có nắng thôi liệu cho phơi trực tiếp có bị sao ko? con chim của em dạo này nó cứ mổ em khi em thọ tay vào lồng thay nước ^^! bác có cách nào giúp em ko? và bác chia sẻ cho em cách dạy sáo nói đc ko hay bác co clip nào ghi âm sẳn ko?

Chim có bọ là chuyện bt thôi cứ chăm cho tắm là tự nó sạch bạn ah

em thì ko biết các bác thế nào, em thì làm 1 cách này hay lắm mới đầu em cứ để nó tắm cóng 1 hoặc 2 ngày j đó Sau đó em chọn ngày nào nắng thì em cho nước vào đầy cóng rồi để ý em nó vừa cho đầu vào tắm là em lấy cóng ra và thay vào đó 1 khay nước (nhớ là cho vào chỗ nào ko có người nhé). Đảm bảo em nó vào khay tắm ngay em cứ cho nó nó ở trong lồng cũng được 1 tháng rồi em lấy cái chậu to hơn đổ đầy nước rồi đặt cả lồng vào (tại ko có tiền mua lồng tắm) là em nó tắm thoải mái luôn Chúc bác thành công

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên