a e vao giúp mình

minhtu

Thành Viên
Điểm
6
mình có em cm thuộc đang thay lông mà sao no trút lông cũng chậm, moc lông cũng chậm. kể từ lúc rớt cọng lông đầu tiên đến giờ cũng gần 3 tháng rồi, bây giờ mới mọc gần xong lông đuôi, và đang mộc lông mào, lông cánh rụng cái một, người nhìn xơ xác xấu òm, khi trưa thay lông em nó có biệt danh là công tử mà, hi. chế độ chăm sóc của em hoa quả tắm nắng tắm nc đều đặn, thỉnh thoảng bổ xung cào cào dế, vậy cho mình hỏi em nó có bênh gì bất thường ko,chứ thế này mình chả hiểu thế nào, a em có kinh nghiệm giúp mình nào. thanks

Ðề: a e vao giúp mình

Theo ngu ý của mình thì chim đang thay lông bạn k nên cho tắm nắng. như thế chim sẽ rớt lông chậm và lông cũng khô hơn. khi thay lông tốt nhất là ủ chim,tắm xong ủ luôn. theo những gì mình đọc đc là như vậy.

Tăng cường dinh dưỡng lên đi bác, cứ cào cào chấu chấu mà đập vào. Ủ áo lồng cho chim vào nơi yên tĩnh hạn chế bay nhảy. thường xuyên tắm, tắm xong ủ luuôn khỏi phơi nắng. Có điều kiện mua gói cám lực côngminhhp loại dùng cho chim thay lông 110k/1goi.
Mình dùng cách như trên thấy ổn phết.

bác thực sự là 1 người yêu các chú chim của mình đấy ạ
chim thay lông sẽ thay từng cái hoặc vài cái một
bác bỏ chế độ tắm nắng đi sẽ giúp lông nhanh hơn, vì tắm nắng làm cho vỏ lông ống khô, lâu đâm được ra; ngược lại tắm nước hoặc nước ấm sẽ giúp vỏ ống lông mềm, lông dễ đâm được ra

vâng cảm ơn a e. mình làm ngay, thanhks rất nhiều

bác cứ trùm áo lồng 1 thời gian la ok ngay ma. trùm áo long nó xuống lông nhanh lám.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên