AE cho e hỏi chim Nhồng của e đc bao nhiêu tháng tuổi?

thiên kim

Thành viên Mới
Điểm
1
Có người bạn ko nuôi nữa cho e con Nhồng này,e ko biết tuổi của nó bao nhiêu,em nó chưa biết nói chuyện chỉ kêu đc ả ã,theo như trong hình thì lúc này có phải là lúc dạy em nó nói chuyện đc chưa mấy anh?Lột lưỡi Nhồng lúc này đc chưa mấy anh?Anh nào có kinh nghiệm hướng dẫn e chi tiết cách dạy Nhồng nói chuyện đc ko ạ

Uploaded with ImageShack.us

Ðề: AE cho e hỏi chim Nhồng của e đc bao nhiêu tháng tuổi?

Mình cũng không có nhiều kinh nghiệm nuôi Nhồng nhưng có thể đoán mò Nhồng của bạn vẫn còn non ( vì cái tích màu vàng chưa dài - không biết đã biết tự ăn lấy chưa ) Chú Nhồng của bạn rất đẹp theo kinh nghiệm của các bác nuôi các loài chim biết nói thì bạn không cần phải lột lưỡi đâu vì có khi nó sẽ bị thốn ( đau ) sẽ câm hẳn luôn đấy từ bây giờ chở đi nếu chim của bạn biết ăn lấy rồi nhưng mỗi sáng, trưa, chiều tối nếu rảnh hãy cho nó ăn vài thứ gì đó như hoa quả cào cào, dế... bằng cách bón cho nó và gọi tên .... gì ngắn gọn nhưng dễ nhớ ( thường các anh chị bảo có vần A chim dễ nhớ hơn ) hãy chăm sóc chú chim của bạn thật tốt nhé nó rất đẹp đấy ước gì cũng có người tặng mình 1 con như thế ! ... ;))

Mình cũng không có nhiều kinh nghiệm nuôi Nhồng nhưng có thể đoán mò Nhồng của bạn vẫn còn non ( vì cái tích màu vàng chưa dài - không biết đã biết tự ăn lấy chưa ) Chú Nhồng của bạn rất đẹp theo kinh nghiệm của các bác nuôi các loài chim biết nói thì bạn không cần phải lột lưỡi đâu vì có khi nó sẽ bị thốn ( đau ) sẽ câm hẳn luôn đấy từ bây giờ chở đi nếu chim của bạn biết ăn lấy rồi nhưng mỗi sáng, trưa, chiều tối nếu rảnh hãy cho nó ăn vài thứ gì đó như hoa quả cào cào, dế... bằng cách bón cho nó và gọi tên .... gì ngắn gọn nhưng dễ nhớ ( thường các anh chị bảo có vần A chim dễ nhớ hơn ) hãy chăm sóc chú chim của bạn thật tốt nhé nó rất đẹp đấy ước gì cũng có người tặng mình 1 con như thế ! ... ;))

Cám ơn bạn đã quan tâm,chia sẽ câu hỏi của mình.

yểng bác không nhầm thì gần 2 tuổi bác ah

Các bác ơi em trum kin lông tu` tối qua đến h` (9h am) em tay cho ăn vẫn đứng sát và ăn , ăn song thi lai đứng cách xa ra

[YOUTB]http://youtu.be/NEgmVQ4c6lg[/YOUTB]

đây là em cho an song rồi lấy tay vuốt cằm như các anh chỉ nó cũng (nhấm mắt phê phê) Nhưng nó vân ko nói và hót như lúc đem về nữa :(

[YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=NEgmVQ4c6lg[/YOUTB]

Chet em pos nham topic ,sr moi nguoi.KO biet cach xoa bai nua :H

Chim Nhồng là người Nam gọi. Ngoài Bắc gọi yểng.
Con này khoản 5 tháng tuổi. Đây là thời điểm dạy nói lý tưởng đó bạn ah.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên