ae cho hoi

lanhlung2070

Thành Viên
Điểm
6
nay moi tap choi cu nen ko biet nghe ae noi ha tho cho chim la dem cu de xuong dat ha

Ðề: ae cho hoi

trước tiên xin lưu ý bác là viết có dấu nhé! Chim cu hạ thổ để em nó bổ sung khoáng chất, nó ăn mấy cục sỏi, cục sạn ấy mà! CÁi thứ 2, hạ thổ để cho em nó tắm cát, tấm đất. ko biết cái này bác nghe chưa, nhưng bác kiếm một thùng cát, để lồng chim ngập trong cát khoảng 1/4 chiều cao của Lồng, bác sẽ thấy điều bác chưa biết! Mấy em cu này mê tắm đất, tắm cát lắm đấy! Cái thứ 3, hạ thổ giúp em nó dạn hơn chút nữa bác ạ

Mình nghĩ hạ thổ là gì? bạn chuẩn bị một đống đất bột, nếu có thời gian cho ít thóc vào đó trước vài ngày cho nhú mầm thì càng tốt, hoặc 1 đống cát. Hôm nào trời nắng thì đặt lồng cu lên đó cho nó ăn bổ sung khoáng chất. 1 tuần nên làm 1 đến 2 lần để có những chú chim đẹp. Đêm mà hạ thổ như bác nói thì sáng hôm sau ra lượm xác " hạ thổ" tiếp >:D< có gì không phải, mong bỏ qua.

nay moi tap choi cu nen ko biet nghe ae noi ha tho cho chim la dem cu de xuong dat ha

nếu nhà không có đất rộng , thì chỉ cần bỏ 1 cục đất vô lồng cho nó ăn là được rồi , lâu lâu bỏ thêm mấy con trùng vô cho nó ăn là ok

e cảm on ae rất nhiều tại mới nuôi nên chưa rành nên mong ae chỉ giáo thêm

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,442
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên