Ae giúp giùm e phân biệt trống

hiencmgl

Thành Viên
Điểm
8
Tình hình là e mới ra tiệm và bắt 1 e chào mào khá dài đòn nên bắt luôn nhưng ch biết e là mái hay trống ..nhưng khi về e kề chú chim thuần ở nhà thì chim nhà e múa còn bổi thì đứng dựng mào lên ạ ..các cho e hỏi biểu hiện của e chim thuần nhà e v có khi nào e bổi là mái ko ạ

Up tạm thoi ch có hình ae giúp giùm e

Up tạm thoi ch có hình ae giúp giùm e
Cho xin 500 hình nhé.còn nếu con ở nhà mà búng cành mời đánh thì ok con bổi là trống ùi.mà cụ mua cái lồng bẫy đi bẫy cho vui chứ mua làm j.đi bẫy chim bị nghiẹn lắm

Cho xin 500 hình nhé.còn nếu con ở nhà mà búng cành mời đánh thì ok con bổi là trống ùi.mà cụ mua cái lồng bẫy đi bẫy cho vui chứ mua làm j.đi bẫy chim bị nghiẹn lắm
Tks bác nhưng con ở nhà e nó múa bác ... E cũng hay đi bẫy nhưng nay ra tiệm thấy e nó cũng cao ráo nên hốt thui bác..

Tks bác nhưng con ở nhà e nó múa bác ... E cũng hay đi bẫy nhưng nay ra tiệm thấy e nó cũng cao ráo nên hốt thui bác..
Thế chuẩn ùi nếu mồi mà múa thì bổi là trống.còn mồi mà xoà cánh thè lưỡi cúi gập người thì bổi là mái 100%

Thế chuẩn ùi nếu mồi mà múa thì bổi là trống.còn mồi mà xoà cánh thè lưỡi cúi gập người thì bổi là mái 100%
Con thuâgn nhà e lúc thì giang cánh đòi đầu lúc thì cúi gập người xoay cầu múa ...e chả bik sao lun bác

Ui gia.ca này khó đẻ.nhưng mình tin
Con thuâgn nhà e lúc thì giang cánh đòi đầu lúc thì cúi gập người xoay cầu múa ...e chả bik sao lun bác
con bổi là trống vì nhiều khi mồi đang vào mùa cặp đôi nó vẫn tự múa gập người thè lưỡi.bác xem em bổi đã sổ giọng chưa.nếu kẻu qích wiu thì dễ là mái.còn trống sẽ sổ giọng nhiều âm.chúc bác có e bổi hay

Ui gia.ca này khó đẻ.nhưng mình tin

con bổi là trống vì nhiều khi mồi đang vào mùa cặp đôi nó vẫn tự múa gập người thè lưỡi.bác xem em bổi đã sổ giọng chưa.nếu kẻu qích wiu thì dễ là mái.còn trống sẽ sổ giọng nhiều âm.chúc bác có e bổi hay
Bác cho e hỏi col bổi nhà e nay thấy hót nhỏ trong miệng nhưng qít r líu luoi v có phải hót chuyện k bác

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,442
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên