Anh đố cuti_84 tại sao những con chim hay lại hay bị chuột sơi

dacvuvn

Thành viên Mới
Điểm
2
anh hỏi vui thôi về các bài viết của cuti_84 anh thấy em rất am hiểu .và anh cũng đưa ra đây để anh em bàn luận luôn vì lí do gì nhưng con chim hay rất hay bị chuột ăn .

Ðề: Anh đố cuti_84 tại sao những con chim hay lại hay bị chuột sơi

theo em thì chẳng có con chuột nào biết chọn những con chim hay để ăn đâu bác ạ..tỉ lệ những con chim hay và ko hay bị chuột ăn là như nhau..thường thì khi bị chuột ăn mất 1 con chim nào đó cho dù nó ko phải là con chim hay thì người nuôi cũng có 1 cảm giác tiếc nuối con chim ấy và khi có người hỏi thì người có chim bị chuột cắn thường trả lời là: ừ mới bị chuột nó cắm mất con chim hay tiếc quá(chứ ko ại lại nói là: ừ mới bị chuột cắm mất con chim chẳng ra gì)..vậy nên khi bất kì ai bị chuột cắn chết chim thì cũng thường than là bị cắn mất con chim hay cả...còn 1 trường hợp nữa là tại sao những con chim hay thì thường bị chuột cắn hơn đấy là vì khi đc sở hữu 1 con chim hay thì thường đc chúng ta chăm sóc rất kỹ,cám ngon,sâu rế,mồi tươi,hoa quả lúc nào cũng có trong lồng nên sẽ thu hút lũ chuột kéo tới hơn=>hay bị cắn hơn..nhưng đây cũng chỉ là suy luận của cá nhân em thôi còn có phải như vậy ko thì còn phải nghiên cứu thêm mới biết đc

tại vì con chim hay mà cái số lại ko may có thế thôi...:)) =))

tại vì chuột là loài ăn tạp. thấy con mồi là ăn.

tại vì chuột là loài ăn tạp. thấy con mồi là ăn.
hi có thể đêm chú có dàn chim nhưng nó không bắt con đầu sào mà vào trong bắt con khác ....đấy

Câu hỏi khá thú vị! Em nghĩ là con chim hay thì lại gặp con chuột hay thôi! Nó ganh nhau ở cái độ hay nên chuột ko biết hót đành phải dùng tay chân vậy! Với lại ban ngày chuột nó ngủ, chim hay thì cứ hót véo von nên nó akay và nó nhớ mặt nhớ mùi! Tối đến là cứ mùi đấy mà nó phang thôi =))! Đấy gọi là trả thù trong đêm tối =))! Lên tiếp nào, chủ đề khá thú vị! Thân!

hôm nọ cầm cái lồng khướu ra mà thấy con chuột ngủ trong đáy lồng mới sợ chứ

2pic rất là thú vị đấy ạ ;)) em lên ngay cho bác ạ ;))
nhà em thì em làm nguyên 1 cái tủ gỗ để chim ben trong(mở toang cửa) bên ngoài bao bọc 2 lớp lưới mắt mèo dầy cộp bố chuột cũng kô xơi đc 4 em khuyên nhà em ;))

Oh a dacvu còn hơn tuổi a Cuti cơ ạ. hjLý do cho câu hỏi của a là: nhà a toàn chim hay nên cắn lúc nào cũng vào con hay bla...bla...blaaa.
Khuyên thì e thấy không giống kiểu bọn Sơn Ca đâu ạ.
Trốt lại 1 câu: đời bạn quá đen. :))

Chim hay chắc là thịt nó thơm ngon hơn nhỉ ?

câu hỏi rất nguy hiểm............................hihi

mọi người cá bạn luận nhiều vào rồi khi nào bế tắc và không ai có đáp án chính sác mình sẽ đưa ra câu trả lời , vì sao chuột toàn trọn chim hay mà sơi tái .

vì sao chuột hay cắn chim hay vì con chim hay đẹp trai lại có tài .... cũng giống như con bướm vậy chỉ thích đậu vào đầu con chim hay, đẹp trai thôi=))=))=))=))=))hiiiiiiiii=))còn con chim hay chỉ thích .........................o=>o=>o=>o=>o=>o=>o=>o=>

con cá mất là con cá to..chim của mình phải hay mình mới nuôi lâu,còn chim dở e hỏi các bác có ai muốn nuôi lâu ko..hay là đem cho hoặc phóng sinh..mà chim dở phóng sinh thì chuột làm jì có cơ hội để cắn..còn chim hay mình giữ lại thì sẽ có nhiều thời gian và cơ hội cho chuột cắn..có phải ko bác dacvuvn..

Các nhân tài thường hay đoản mệnh mà. Với lại tài cao thì dễ bị ganh tị====>> giết

em chả biết thế nào nhưng chỉ sơ ý có 1 tẹo nó xơi của nhà em 4 con...................hôm sau rình cho nó 1 phát tên xuyên lục địa.nhìn nó nằm một đống mà vẫn akay.......

Oh a dacvu còn hơn tuổi a Cuti cơ ạ. hjLý do cho câu hỏi của a là: nhà a toàn chim hay nên cắn lúc nào cũng vào con hay bla...bla...blaaa.
Khuyên thì e thấy không giống kiểu bọn Sơn Ca đâu ạ.
Trốt lại 1 câu: đời bạn quá đen. :))
tất nhiên em cuti_84 năm nay 30 sao bằng anh đc heeee vẫn lên cho các bạn tìm ra câu tra lời .

Trước tiên xin cảm ơn anh dacvuvn đã tạo ra 1 Toppic rất thú vị ạ! Lên cái nữa cho box Vành Khuyên thêm xôm nào :D! Thân!

Trả lời đúng phải có thưởng a ơi. ;))
ok thưởng bằng em khuyên líu 20 mỏ bộ đẹp đang căng đét mở áo lồng bắn luôn. nhưng câu trả lời nó là nghiêm túc đấy, anh gợi ý nhé .chuột thích nhất mùi của con chim đấy

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên