Anh e cho mình hỏi với-đen đủi quá

S

sont

Guest
Chả là sáng nay mình cho em cm sang lông tắm để vệ sinh lông thì ôi thôi em nó bị mắc móng hậu vào cái lỗ khoan thế La đi mất Cai móng hậu.em này mình cưng nhất nhà e nó chim già đanh nuôi dc 2 mùa nhưng vẫn nhảy, chấ giọng rất tốt vậy mà....mình nhìn kĩ lại thì Cai móng bị tụt còn lại cái tủy bên trong nhọn hoắt .như kiểu mình thịt gà cho vào nc sôi và bíc lớp sứng ở móng chân nó ra ý. Nhưng Cai này ở chim nó bé và ngăn tí thôi ,máu chảy đâm đìa xót quá ko biết nó có mọc lại ko nữa.anh em nao gạp phải TRUONG Hop này rồi cho mình xin it kn với.mình xin cảm ơn nhiều.

Ðề: Anh e cho mình hỏi với-đen đủi quá

Ko ai biết nó có mọc trở lại dc hay ko ah ..buồn quá

Mình chưa bị bao giờ nhưng theo mình là có mọc lại vì vẫn còn gốc

thế thì chỉ có mà làm mồi thôi anh ơi , ng mất móng còn ko lên nổi nói j chim , chỉ còn lớp tủy thì nó khô lại thành tật thôi , phí của

@@ có sao đâu... còn móng non là cái móng "thái" đó sẽ lên thôi.... chảy máu nhiều quá bác dùng ít "tro bếp"(đc đốt từ rơm khô) bôi vào cầu đậu..cầm máu nhanh và nhanh liền vết thương nhé... :) chăm tốt em nó nhé bác.

bác ra cửa hàng thuốc tây, bảo họ bán cho thuốc "CATESOL" 1 ngày nhỏ từ 2=)3 giọt... khoảng 3 ngày e nó sẽ đỡ ngay!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Chắc là nó sẽ mọc móng lại đó,mình có thằng bạn chim nó cũng bị giống bạn.Nó tủ áo lòng lại,chăm sóc tốt.bỏ thêm một lọ nước để cho chim uống sữa tươi có đường,châu chấu(cào cào) ngày khoảng 10con.Sau một tháng em nó đã ra móng lại và chơi hơi bị được đó,còn mình thì xui hơn vì con của mình bị cụt hẳn cả móng lẫn tủy nên nó thành chim hót.hic hic

Cảm ơn tca các bạn nhé.mình hj vọng là nó sẽ mọc lại ko phụ công mình cs.bjo nó mọc lại mình se thông tin lại ngay nhé.thank

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,486
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên