anh em cho hỏi chút về vấn đề ép khuyên mộc

hung200987

Thành Viên
Điểm
6
hôm vừa rồi phiên chợ hà đông mình choc đươc 1 em khuyên khá đẹp, hôm nay em k đã hót chuyện, hiện giờ mình vẫn nhốt trong lồng ép mộc. điều mình muốn hỏi anh em là: thường thì anh em trong diễn đàn ép 1 em khuyên mộc trong thời gian bao lâu? minh hỏi câu này cũng hơi miên man chút, mình chỉ muốn tham khảo ý kiến anh em cho chắc ăn. vì mình ko muốn em khuyên mới bắt lại ngoái lộn như mấy em trước rùi phải thả đi. mong ae góp ý. em khuyên mộc của mình khá già.

Ðề: anh em cho hỏi chút về vấn đề ép khuyên mộc

đến khi nó rạn người tầm 3 tháng

nói chung là đến 1 lúc nhất định con chim nó sẽ có chiều hướng ít nhảy hơn khi gặp người, nói chung thời gian bác ép mộc này là ko quan trọng bằng việc bác bồi bổ cho e nó...
chim mộc (già) tầm này thường là đang thay lông nên bác chú ý cho chim ăn uống điều độ....đến khi chim thay lông xong có lực để líu bác tách ra lồng là dc( thời gian 1 2 tháng)
đấy là nói chung chung, cũng tùy con chim nó ntn nữa, có con lành con nhát.... tùy vào thời gian chăm sóc.. độ lành của con chim và sức( lửa) của con chim mà bác có thể chọn có tách lồng ra ko

thankyou anh em đã góp ý! chúc anh em 1 buổi tối vui vẻ!!!!!

kiên trì vào bạn nhé.thời gian sẽ trả lời bạn..........

bác tinhbovo oiiiiiiiiiiiiii cho minh hỏi chút mình lăp đĩa cd lên nóc lồng, mình quay măt đĩa xuống như vậy có sợ em nó soi gương sinh ra tật ngoái ko???

chả sao đâu. mình cũng cho mặt đĩa xuống mà. cứ để cho em nó ngoái 1-2 lần vì còn lạ lạ mà. cpn người thấy cái lạ còn ngoái cơ mà. em nó sẽ theo bản năg mà nhẩy như trước,nhưng sẽ dập mặt vì ko có chỗ bám. 2-3 lần là sợ ngay,không giám nữa

bác tinhbovo oiiiiiiiiiiiiii cho minh hỏi chút mình lăp đĩa cd lên nóc lồng, mình quay măt đĩa xuống như vậy có sợ em nó soi gương sinh ra tật ngoái ko???

Chim vành khuyên tật ngoái và lộn có con đã bị từ ngoài thiên nhiên rồi bác ạ! Vấn đề phải ép mộc là nhốt em nó vào diện tích hẹp để em nó bớt tinh nghịch đi thôi! Còn bệnh lộn thì 10 con bị 11 ạ! Thân!

chim thì ko con nào giồng con nào cả.vấn đề bạn ép mộc thì bạn để ý xem chú chim mình có cơ ngoài lộn ko.nếu không thì tầm 3 tháng là ok.thả ra lồng nuôi để ý thấy có triệu trứng thì ép tiếp.thêm lần nữa thì bản tính khó dời rồi.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên