anh em cho hỏi về chim yểng

tuantraicau

Thành viên Mới
Điểm
1
em mới mua 1 con yểng bẫy rất nhát tai mới mọc được tí ti thôi cho em hỏi có phải non không và có thuần được không em nghe nói chim bẫy không thuần đươc và không biết nói mong các bác giúp đỡ

Ðề: anh em cho hỏi về chim yểng

em mới mua 1 con yểng bẫy rất nhát tai mới mọc được tí ti thôi cho em hỏi có phải non không và có thuần được không em nghe nói chim bẫy không thuần đươc và không biết nói mong các bác giúp đỡ

Yểng như bạn nói thì vẫn có thể là yểng của mùa này và theo mình thấy thì khả năng nói vẫn rất cao nhưng về khoản thuần thih khá khó đấy bạn ah! Chỉ còn cách là khi dạy nói thì bạn nên kiên trì tiếp xúc với nó nhiều thì có thể cải thiện tình hình đấy! Chúc bạn thành công.

Theo mình nếu bạn kiên thì và có time thì chỉ 6 tháng. Chúc bạn nhanh thành công.

Bạn chụp hình em nó rồi copy lên đây để anh em cho ý kiến! :D

yểng là loài rất thix ăn chuối....bạn cho nó ăn chuối + tiếp xúc nhiều sẽ thuần ngay thôi à....

Bạn đưa hình em nó lên cho ae xem và nhận xét...(thực tế hơn) theo bạn mô tả thì có khả năng em nó khoảng 7-8t tuổi, tuổi này nếu chim nuôi lên...thì dạy nói rất ok nhưng chim rừng bẫy về thì khả năng dạy nói là hơi khó nhưng nếu bạn kiên trì thì vẫn có khả năng. Trước tiên bạn phải thuần cho em nó thân thiện với mình rồi dạy nói sau. chim Nhồng ở tuổi này rất dễ thuần, bạn tìm những món ăn mà nó thích và tiếp xúc với thường xuyên (để nó nơi yên tĩnh), cứ để cho nó thật đói rồi mới cầm thức ăn nhử cho nó ăn, cứ như vậy tình cảm giữa hai người sẽ dc cải thiện lên từng ngày đó bạn. Không nên để thức ăn trong lồng, như vậy nó chỉ lo ăn mà kg thèm để ý đến bạn luôn đó. Chào bạn :)

cảm ơn các bác qua thăm dò ý kiến các bác em đã bán em nó đi rồi mọi người đều nhận xét la em nó không nói chán quá

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên