Anh em cho mình hỏi kinh nghiệm?

choelua2011

Thành Viên
Điểm
16
Mình mua chú Chào Mào má trắng nuôi khoảng hơn 1 tháng rồi mà lông mào của nó từ hôm mua về đến giờ không lên được một tí nào (bắt về mào cao khoảng một phân nay vẫn thế) mình cho ăn đầy đủ dinh dưỡng hoa quả mồi tươi thế mà vẫn không mọc thêm được, bạn nào biết nguyên nhân hay có cách nào để em nó tiếp tục mọc lông mào thì chỉ giúp mình với. mình xin chân thành cảm ơn anh em.
http://www.upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH2012070
[url]http://np7.upanh.com/b3.s27.d1/6f2ae60098980da53502f2d48473645b_47917297.img5143.jpg[/url]

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ðề: Anh em cho mình hỏi kinh nghiệm?

Chào bạn,chắc là bạn lần đầu tiên nuôi má trắng hả.Chim má trắng lúc bắt về lông lá như nào thì vẫn sẽ vậy kể cả mào cho đến khi tới mùa thay lông để ra tách đỏ thì em nó sẽ khoác lên mình bộ cánh mới và cái mào mới luôn,bạn cứ yên tam chăm sóc em nó bt nhé.

Mình cũng nuôi má trắng nhiều rồi, nhưng những lần trước bắt về lông mào cũng đã cao trên dưới 3 phân rồi thì mình đoán như vậy là nó lên hết rồi, còn lần này lông mào chỉ được một phân nên mình nghĩ nó còn ra nữa bạn ạ.

Mình cũng nuôi má trắng nhiều rồi, nhưng những lần trước bắt về lông mào cũng đã cao trên dưới 3 phân rồi thì mình đoán như vậy là nó lên hết rồi, còn lần này lông mào chỉ được một phân nên mình nghĩ nó còn ra nữa bạn ạ.

tùy từng con thôi bạn à ! có con mào thâp, có con mào cao mà bạn....đã là má trắng rồi thì nó ko ra lông đc nữa...còn lúc bắt chim non, bạn chọn con nào đầu to, mào cao hơn các con khác mà chân vẫn hồng và đuôi vẫn ngắn ý...khi nuôi lên thì mào nó dầy và cao lắm....

Có nhiều loại mào lắm bác ak? Chim tơ làm j co mào to cao được.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,486
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên