anh em co kinh nghiệm cho hỏi về sáo đen

toiyeu_mobile88

Thành Viên
Điểm
6
mình nuôi 1 em sáo nâu và 1 em sáo đen được 1 tháng rồi . khi mua về minh nhốt tầm 1 tuần mới thả ra đút cho em nó ăn quen ok quấn chủ rùi mà . hàng ngày vẫn thả ra chơi bình thường sau chơi được 2 -3 tiếng mình bắt nhốt vào phải nói là em ấy rất quen rồi lên không bao h bay có bay lên cây chơi rồi 1 lúc mình ra huýt sáo là bay xuống nhưng sau 1 tháng mình nuôi hôm kia vẫn như mọi ngày thả ra 2 em ra tắm rồi em nó chơi ở sân. mình không hiểu lý do gì mà em sáo đen bay vụt đi mất xa luôn( không làm em nó phật lòng hay sợ hãi gì ) gọi huýt sáo cũng không thấy đâu .còn em sáo nâu vẫn chơi nhảy múa như bình thường
anh em có kinh nghiệm nuôi dậy sáo xin chia sẻ
tạm thời hôm qua mình có mua 1 em đen khác về nuôi lần này có khi phải mua lồng tắm về cho tắm thôi chứ mất công nuôi chăm sóc em mà đùng 1 cái em bỏ đi (mọi người nói sáo đen khôn hơn sáo nâu nhưng em thấy sáo nâu khôn hơn sáo đen )

Relate Threads
Latest Threads
Ðề: anh em co kinh nghiệm cho hỏi về sáo đen

Trời ơi! Của mình mình phải giử lấy. Chim bay cá lặn mà bạn. Lúc thả chim lúc chim đang rất đói, đừng cho chim ăn. Trừ khi bạn huýt gió nó bay lại bạn thì bạn mới cho nó ăn. Nhưng ăn ít thôi. Tốt nhất thì cắt cánh nó đi là xong. Nó chỉ bay tè tè à

mình nuôi 1 em sáo nâu và 1 em sáo đen được 1 tháng rồi . khi mua về minh nhốt tầm 1 tuần mới thả ra đút cho em nó ăn quen ok quấn chủ rùi mà . hàng ngày vẫn thả ra chơi bình thường sau chơi được 2 -3 tiếng mình bắt nhốt vào phải nói là em ấy rất quen rồi lên không bao h bay có bay lên cây chơi rồi 1 lúc mình ra huýt sáo là bay xuống nhưng sau 1 tháng mình nuôi hôm kia vẫn như mọi ngày thả ra 2 em ra tắm rồi em nó chơi ở sân. mình không hiểu lý do gì mà em sáo đen bay vụt đi mất xa luôn( không làm em nó phật lòng hay sợ hãi gì ) gọi huýt sáo cũng không thấy đâu .còn em sáo nâu vẫn chơi nhảy múa như bình thường
anh em có kinh nghiệm nuôi dậy sáo xin chia sẻ
tạm thời hôm qua mình có mua 1 em đen khác về nuôi lần này có khi phải mua lồng tắm về cho tắm thôi chứ mất công nuôi chăm sóc em mà đùng 1 cái em bỏ đi (mọi người nói sáo đen khôn hơn sáo nâu nhưng em thấy sáo nâu khôn hơn sáo đen )
Mấy em này tính khí thất thường, bạn nên cắt cánh ( kiểu thẩm mỹ cho đẹp). Khỏi sợ bay mất ! Chúc thành công.

anh em cho mình hỏi em này là sáo gì vây,nâu cũng không phải đen cũng không phải
view
[/url] [/IMG]

sáo đen rôi b ơi/////////////////////////

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến