Anh em có thú chơi tao nhã ỏ Bạc Liêu vào đây chém chim đi.

buibinh02

Thành viên Mới
Điểm
1
Xin chào ae Bạc Liêu. mình tên Bình dạy học ở trường THPT Ngan Dừa, mình rất thích chơi chim nói...hiện mình có mấy con nhồng, cưỡng, sáo...mong được học hỏi kinh nghiệm với ae cùng sở thích:)

Relate Threads
Latest Threads
Ðề: Anh em có thú chơi tao nhã ỏ Bạc Liêu vào đây chém chim đi.

Xin chào ae Bạc Liêu. mình tên Bình dạy học ở trường THPT Ngan Dừa, mình rất thích chơi chim nói...hiện mình có mấy con nhồng, cưỡng, sáo...mong được học hỏi kinh nghiệm với ae cùng sở thích:)
Oh mấy loại đó anh em ở đây cũng ít người chơi bạn ơi, có gì ep nick trao doi, giao luu choi nick minh tuanlamclassic

Rất vui được làm quen thầy giáo, mình cũng đã từng nuôi Nhồng, cũng đam mê nuôi chim &

các loài chim nói, mình đang làm việc ở Sài Gòn, giống Nhồng của thầy giáo là Nhồng ở đâu ?

thầy giáo nuôi mấy em ? đã biết nói sõi chưa ? thầy giáo cho xin tý hình ảnh và clip nếu có

cho vui cửa vui nhà.

Chào bạn kibou. Nhồng mình lúc trước mua tại Bạc Liêu, ở BL ít nhồng nên giá mắc lắm. Hiện giờ em nó cũng dc một mùa rồi. nói dc vài câu rồi. Hi...câu mình dạy nó lúc nó bắt đầu tập nói thì giờ nó nói rõ và to "Chào cô ba mới qua chơi" Biết kêu Bình ơi... nữa còn một số câu nó bắt chước người khác thì nghe chưa rõ lắm. Tiếng đề xe máy của nó thì nghe như thật lun...Hi. Mình còn 2 em cưỡng và 2 em sáo đen đang dạy nói...một em sáo thì đang thay lông lần đầu. nhiều lúc nó kêu la um sùm, mệt lắm nhưng vẫn thấy vui:) để mai mốt mình khoe ảnh nude của mấy em nó cho bạn oánh giá nha. còn bạn nuôi mấy em...đẹp kg:)

Chào bạn kibou. Nhồng mình lúc trước mua tại Bạc Liêu, ở BL ít nhồng nên giá mắc lắm. Hiện giờ em nó cũng dc một mùa rồi. nói dc vài câu rồi. Hi...câu mình dạy nó lúc nó bắt đầu tập nói thì giờ nó nói rõ và to "Chào cô ba mới qua chơi" Biết kêu Bình ơi... nữa còn một số câu nó bắt chước người khác thì nghe chưa rõ lắm. Tiếng đề xe máy của nó thì nghe như thật lun...Hi. Mình còn 2 em cưỡng và 2 em sáo đen đang dạy nói...một em sáo thì đang thay lông lần đầu. nhiều lúc nó kêu la um sùm, mệt lắm nhưng vẫn thấy vui:) để mai mốt mình khoe ảnh nude của mấy em nó cho bạn oánh giá nha. còn bạn nuôi mấy em...đẹp kg:)

công nhận thầy chịu đựng giỏi thật....nhà mình cũng có 1 con nhồng mà nó làm mình phát điên lên đây....nó kêu to làm mình điên mất.....

Rất tiếc là mình phải bán 2 em ấy đi rồi, nuôi từ hồi mới biết mổ đến lúc bán đi nghe

chủ mới nói là nó đã biết nói, giờ đang đợi có nhà là rước mấy em khác về nuôi, hiện

đang chăm 1 em khướu thầy giáo ạ,

Hi....Chúc bạn một buổi tối vui vẻ, hôm nay mình lấy cái điện thoại chụp mấy kiểu nude của mấy em nó lên khoe hàng nhưng đt cùi nên kg rõ...đành phải lỗi hẹn dịp sau vậy :) Khướu ở vùng ít lắm, mấy em khướu vừa hót vừa xòe đuôi trông đẹp lắm đấy kibou nhỉ :)

e nghe nói cm trong đó rất hay.... rất vui khi thầy giáo tham gia diêndan .....

Hi....Chúc bạn một buổi tối vui vẻ, hôm nay mình lấy cái điện thoại chụp mấy kiểu nude của mấy em nó lên khoe hàng nhưng đt cùi nên kg rõ...đành phải lỗi hẹn dịp sau vậy :) Khướu ở vùng ít lắm, mấy em khướu vừa hót vừa xòe đuôi trông đẹp lắm đấy kibou nhỉ :)

vừa múa vừa hót đương nhiên là đẹp rồi nhưng giá cũng rất đẹp thầy giáo ah :p

vui quá!mỗi lúc càng đông vui các bác nhỉ?Bác kibou ơi!cố gắng mùa sau kiếm vài em nuôi cho xom tụ nhé!cảm ơn anh nhưng kinh nghiệm chia sẽ!
2 chú Nhồng của em thông minh lắm!
chúc diễn đàn ngày càng phát triển!!!vạn sự như ý

Không biết Nhồng của bạn angel201 nuôi lâu chưa nhỉ..biết nói chưa bạn?

Không biết Nhồng của bạn angel201 nuôi lâu chưa nhỉ..biết nói chưa bạn?

mình nuôi được 9 tháng!nó rất nhiều bạn ah!nói rất rõ và hay nhất là mình hỏi nó trả lời lại bạn ah!ví dụ: ăn cơm chưa?=>chưa!ăn cơm chưa=>cơm đâu mà ăn.hihi.2 con nó làm âm nhà lên luôn!
bạn chăm nó tốt và xem nó như người nhà,dành nhiều thời gian thì nó tình cảm lắm,không phụ lòng mình đâu.
chúc bạn sẽ có những pét ưng ý!(*)

Bạnn huấn luyện hay quá, nhồng của mình dc 10 tháng rồi mà cái tích mới nhú ra dc chút ít àh bạn (khoảng 0,4cm). Mỏ thì đỏ gần hết rồi nhưng tích và chân thì vàng hơi nhạt...được cái là bự con lắm. La hét, nói tối ngày nhưng nhớ gì thì nói nấy:) mình kêu nhồng ơi...thì nó cũng kêu lại nhồng ơi...Hi...

Bạnn huấn luyện hay quá, nhồng của mình dc 10 tháng rồi mà cái tích mới nhú ra dc chút ít àh bạn (khoảng 0,4cm). Mỏ thì đỏ gần hết rồi nhưng tích và chân thì vàng hơi nhạt...được cái là bự con lắm. La hét, nói tối ngày nhưng nhớ gì thì nói nấy:) mình kêu nhồng ơi...thì nó cũng kêu lại nhồng ơi...Hi...

huấn luyện gì đâu bạn!ở nhà ai cũng thương 2 đứa nó nên hay nói chuyện nên nó thế.cũng không khó lắm đâu.
vd: bạn gọi ăn cơm chưa "nhìn vào mặt nó nghen"...!em bạn hay ai đó cũng đứng gần đó trả lời là nó học được ah.Mình đã thử và có nhiều tiến triển...hay nghe chuông điện thoại nghe mình nói :-c alo!xin lỗi ai đâu giây là nó nói y vậy.phản xạ thôi!và nó rất nhớ mặt!tất cả là niềm yêu thương nó,nó sẽ k phụ bạn!lúc đầu nó ít la hét hay k chịu nói nên mình cứ bực và thổ lộ qua khuôn mặt bà hành động với nó,nó nhớ luôn thì khó tập lắm...!
2 em ở nhà mình cũng thế,tích chỉ mới nhú thôi!Nhồng mình gốc ở An Lão "Bình Định" nên lo như gà lên dàn vậy.hihi
chúc bạn sẽ luôn có tình yêu với pét !

Nhồng của mình bữa nay biết cười nữa mới ghê chứ, kg biết nó bắt chước ở đâu. cười tiếng trẻ con:)) .

tốt rồi!bạn muốn nó trả lời hay nói gì thì nên tiếp xúc nhiều!nó k làm bạn thất vọng đâu!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên