bác nào am hiểu về còi gọi chim vào đây giúp em nhá

xuannamlc1998

Thành Viên
Điểm
18
em thấy mấy ông bẫy khuyên chỗ em có cái còi gọi thổi cái là con bổi nó kêu liền chim bổi cứ bay vào ầm ầm vào lưới .Em K biết đấy là loại còi gì các bác tứ vấn giùm em và địa chỉ mua được k ạ
thank ...^:)^^:)^^:)^^:)^

Ðề: bác nào am hiểu về còi gọi chim vào đây giúp em nhá

Bẫy khuyên thì em chưa thấy nên không biết, còn bẫy sẻ em thấy có họ có cái còi nhưng không phải tiếng chim sẻ mà là tiếng của diều hâu.
Nếu bẫy khuyên bạn cú bật file khuyên mái nên cho nghe.

+ Còi chim cắt để bẫy giá tầm 50k/ cái, loại còi này chỉ áp dụng cho đánh lưới chim thôi.
+ Lưới 2 cánh khi bẫy để ngửa ra và dùng dây để kéo, giữa răng mồi tươi và hoa quả giả có màu đỏ, lấy 1-2 khuyên dùng dây chỉ buộc vào chân và đóng xuống đất
+ Chim buộc chân nhảy lên nhảy xuống, chim trời tưởng ngon nên sà vào cả đàn, bác thợ chỉ việc kéo dây là 2 cánh lưới úp lại.
+ Khi chim bị úp trong lưới, bác thợ dùng còi tiếng chim cắt thổi để chim sợ sẽ nằm rạp xuống đất không bị vỡ hoạ hay te tua lông.
Bạn hiểu rồi chứ. Thân

Bài viết rất bổ ích! Cám ơn bác taidq đã chia sẻ. Giờ em mới biết bắt lưới họ dùng còi hii! Thân!

Còi đấy là còi cắt, chẳng hạn có con nào nó bay không vào hướng lưới, thổi 1 cái nó sợ tự quoay đầu đâm vào lưới luôn.

+ Còi chim cắt để bẫy giá tầm 50k/ cái, loại còi này chỉ áp dụng cho đánh lưới chim thôi.
+ Lưới 2 cánh khi bẫy để ngửa ra và dùng dây để kéo, giữa răng mồi tươi và hoa quả giả có màu đỏ, lấy 1-2 khuyên dùng dây chỉ buộc vào chân và đóng xuống đất
+ Chim buộc chân nhảy lên nhảy xuống, chim trời tưởng ngon nên sà vào cả đàn, bác thợ chỉ việc kéo dây là 2 cánh lưới úp lại.
+ Khi chim bị úp trong lưới, bác thợ dùng còi tiếng chim cắt thổi để chim sợ sẽ nằm rạp xuống đất không bị vỡ hoạ hay te tua lông.
Bạn hiểu rồi chứ. Thân

rất hay,đc mở mang tầm mắt về cách bẫy còi=D>

Đã dzậy ta, em nào ko dzô lưới mình thổi 1 cái là quay đầu dzô

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến