Bác nào có kinh nghiệm cho em hỏi

blackloves

Thành Viên
Điểm
8
Hôm nay đi chọc mộc chọc được một em ảo tung chảo.Con này mộc tinh ,vì chưa vào cám chỉ đứng mổ chuối thôi,em cho cám vào 2 hôm không đoái hoài đến.Thế mà không hiểu tại sao chạm mặt không hề giẫy.!!Đứng lồng luôn!!Em chưa gặp thể loại này bao giờ.Hơn nữa,khi chạm mặt em ý chỉ xòe đuôi ra thôi,đứng lồng không giẫy.Sức khỏe thì tốt ,phân đẹp,nên không có chuyện bị trúng gió trúng giếc gì hết nhé. Có bác nào gặp tình trạng kiểu này chưa lí giải giùm em với.Thank all

Ðề: Bác nào có kinh nghiệm cho em hỏi

Chúc mừng bác, chắc bác chọc đúng chim sổng nhà nào rồi ^^

Trong đàn mộc thì cũng có con lành con nhảy ác; khả năng con bác chọc được là chim sổng; nếu ko phải sổng thì cũng là con lành , sẽ nhanh thuần.

Trong đàn mộc thì cũng có con lành con nhảy ác; khả năng con bác chọc được là chim sổng; nếu ko phải sổng thì cũng là con lành , sẽ nhanh thuần.
Thank các bác.Hôm nay em phát hiện ra nó còn xòe đuôi liên tục.Em nhìn trộm qua lớp áo lồng.Chứng tỏ nó xòe đuôi liên tục không phải vì sợ người.Bản đuôi tầm 3 cm ,như thế đã gọi là khuyên xòe chưa các bác.????? Em ít kinh nghiệm mong các bác chỉ giáo

Bác may mắn đấy. Cơ mà cứ nuôi thêm xem hót thế nào đã nhé. Nếu chin xổng thì nó biết ăn cám đấy

Thank các bác.Hôm nay em phát hiện ra nó còn xòe đuôi liên tục.Em nhìn trộm qua lớp áo lồng.Chứng tỏ nó xòe đuôi liên tục không phải vì sợ người.Bản đuôi tầm 3 cm ,như thế đã gọi là khuyên xòe chưa các bác.????? Em ít kinh nghiệm mong các bác chỉ giáo
Nếu lông đuôi ở hai cạnh khi xòe liên tục hợp thành góc cỡ 90 độ trở lên thì gọi là xòe cứng-nếu đúng là như thế và là chim đực thì quí đấy.

Chim mộc thì con nào yếu cũng xoè, hoặc nhẩy đuôi chạm vanh cũng xoè! Còn xoè cứng thì gốc đuôi phải to bác nhé! Dù sao cũng chúc mừng bác bắt được con chim thuần! Thân!

khuyen có con nhanh thuần lm. e ms mua 1 con được tuần mà sâu cầm tay ăn ầm ầm. chỉ có điều chỉ hot chuyện vs suốt ngày kêu như con dế k biét đực hay cái.

khuyen có con nhanh thuần lm. e ms mua 1 con được tuần mà sâu cầm tay ăn ầm ầm. chỉ có điều chỉ hot chuyện vs suốt ngày kêu như con dế k biét đực hay cái.

Hót chuyện thì đực rồi còn gi. Chúc mừng

Bác cứ nuôi vài ngày đến 1 tuần đi. Nhất là bác chưa vào cám nên chuyện chim mệt mỏi đứng 1 chỗ là bình thường. Kể cả bây gio bác cầm sâu nó còn có thể vào mổ luôn ý. Phải chăm đến khi nó vào cám khỏe lại thì mới rõ được.
Còn chuyện xòe thì mộc nào cũng vậy hết. Chăm sóc tắm táp khỏe mạnh sẽ hết.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên