Bác nào có kinh nghiệm ép đẻ chim cu chỉ em vs

wook

Thành viên Mới
Điểm
1
Nhà ông thầy dạy thêm cho em vừa bay vào con chim cu gáy trống , nhà em thì đang nuôi 1 cặp chim cu mái ( em xin bác dưới quê đã đc 3 năm ) và có sẵn lồng lớn ( loại dùng cho tắm chim sáo )
Thế là 2 thầy trò lên kế hoạch ép đẻ.

Em treo 2 lồng của 2 con gần nhau thì con trống nhảy cầu , đầu chúi xuống gù , 2 cánh rung rung
Thế là ngay lập tức em mở cửa lồng cho con trống sang lồng lớn của con mái đã ở từ trước. Nhưng có hiện tượng trống vạch lông con mái , p/s : con mái h bộ lông xấu hoặc

Bấy h , em tách nó ra 2 lồng và treo con mái 1 chỗ khác cho con trống thèm , nó cũng gáy gọi nhưng hễ để vào chung là nó vạch lông con mái thấy mà thương . Em đã lặp lại 2 lần vs con chim mái khác cũng thế Bác nào chỉ giúp vs , em muốn ép đẻ thành công nhưng vs tình hình này thì lặp lại 3 - 4 lần nữa thì chim ko còn lông nào hết

Relate Threads
Latest Threads
Ðề: Bác nào có kinh nghiệm ép đẻ chim cu chỉ em vs

ban ko nen ep vao nua,doi den'khi con mai'gay',gủ`oi hay gep vao
<------ Bổ sung bài viết ------->
con trong'vat het'long tren lung con mai'roi dung'ko?

mái không chịu lên trống nó mới táng cho như vậy phải không các bác, cu nhà em cũng bj vậy mà em kệ vẫn nuôi chung có sao không ạ.

ban ko nen ep vao nua,doi den'khi con mai'gay',gủ`oi hay gep vao
con trong'vat het'long tren lung con mai'roi dung'ko?
Mới ghép chung là con Trống bay vào vạch lông là em tách ra liền nên ko bik nó vạch lông chỗ lưng hay ko ? Cơ mà em thấy nó vạch tùm lum hết đầu , cườm , cánh , lưng chỗ nào mổ trúng là nó vạch thui @@
Lạ là khi tách ra con trống vẫn cúi đầu gáy , con mái cũng gáy theo ak nhưng ghép vô là bị vậy

Nhà ông thầy dạy thêm cho em vừa bay vào con chim cu gáy trống , nhà em thì đang nuôi 1 cặp chim cu mái ( em xin bác dưới quê đã đc 3 năm ) và có sẵn lồng lớn ( loại dùng cho tắm chim sáo )
Thế là 2 thầy trò lên kế hoạch ép đẻ.

Em treo 2 lồng của 2 con gần nhau thì con trống nhảy cầu , đầu chúi xuống gù , 2 cánh rung rung
Thế là ngay lập tức em mở cửa lồng cho con trống sang lồng lớn của con mái đã ở từ trước. Nhưng có hiện tượng trống vạch lông con mái , p/s : con mái h bộ lông xấu hoặc

Bấy h , em tách nó ra 2 lồng và treo con mái 1 chỗ khác cho con trống thèm , nó cũng gáy gọi nhưng hễ để vào chung là nó vạch lông con mái thấy mà thương . Em đã lặp lại 2 lần vs con chim mái khác cũng thế Bác nào chỉ giúp vs , em muốn ép đẻ thành công nhưng vs tình hình này thì lặp lại 3 - 4 lần nữa thì chim ko còn lông nào hết

Tôi đã ghép thành công 3 đôi cu gáy. Kinh nghiệm chưa nhiều nhưng trao đổi những gì tôi biết để bạn tham khảo. Như vậy là con mái của bạn chưa sẵn sàng nên chưa chịu trống. Có nhiều việc bạn sẽ phải làm nhưng trước mắt bạn chú ý cho chim mái ăn tốt ( ăn kê, cám chim, đất khoáng có vỏ trứng...).Khi nào chim mái xung, chim cũng gáy gọi liên tục thì bạn thả chim trống vào chung lồng. Nếu chịu nhau thì chúng rỉa lông cho nhau có thể chim trống đạp mái ngay. Nếu có hiện tượng chim trống đánh, mổ chim mái thì tách riêng ngay nhé! Chim bị mổ trụi rất lâu hồi phục.Chúc bạn thành công.

noi'nhu ban cunghe la chinh' xac'do'
va`van'de`nua la` ban co' trac tran'con cua ban o nha` la con trong'ko?

Mái gù đẻ ép trống vào chưa chắc đã ghép đc đâu,mái nhà mình thay tận 4 trống mới chịu 1 con,mặc dù nó đang đẻ xòn xòn rồi,nhưng con nào ko hợp là nó nhảy loạn cả lên,

Ghép bổi với nhau là côg việc khá khó, cũng phụ thuộc nhiều vào may mắn của mỗi người nuôi! Mình đang ghép 1 cặp được sinh ra cùng nhau, rất khả quan. Mong là sẽ có kết quả tốt để có chim con để chơi!

bạn cứ treo chúng gần nhau; khi nào thấy hai con gáy gọi đối đáp nhau và chúng rỉa lông cho nhau luc đó hãy thả chung. nêu treo lâu mà không thấy hiện tượng trên thì chon con khác.Mình đã ghép đẻ thành công 2 đôi cu mơ mận; kết quả rất khả quan. sản phẩm là được 5 em mơ và 1 em bạch tạng. bác nào thích chim mơ mận giao lưu nhé. 0912501863

vần đề này cũng khó đấy. không phải ai cũng làm được đâu

con cu đẹp.em chỉ biết đánh giá thế thôi

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến