Bác văn linh vào xem giúp con này có phải Gáy Tầu không nhé

mualoakentrang

Thành viên Mới
Điểm
0
Con gáy này bị người ta vứt vạ vật...bỏ đói...cắt cánh thì chạm vào thịt rướm máu...thấy chủ cũ nói là mua ngoài cửa hàng...giờ cho mình con này...thấy em nó tội tội nên mang về chăm sóc lại...bác Linh có vào thì xem giúp có phải Gáy Tầu không nhé...mình toàn chơi gáy miền Nam mã kẻ mực nên nhìn gáy Bắc và gáy Tầu thấy khó phân biệt quá...chân em này to nhưng đỏ chót...cặp mắt cũng đỏ ngầu đến rực lửa...

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Relate Threads
Latest Threads
Ðề: Bác văn linh vào xem giúp con này có phải Gáy Tầu không nhé

gáy mã lửa, hàng việt nam chất lượng cao

Em cũng ở trong miền Nam, chưa thấy xuất hiện gáy Tàu nên không giám khẳng định. Nhưng theo em thì dù Ta hay Tàu, đã là chim thì cũng tùy từng con bác ạ. Cụ thể như em này, nếu là gáy Tàu thật thì vẫn ok. Bác cứ chăm sóc tốt, nó sẽ là một con mồi đất sát bổi trong tương lai đó

vâng, ta thì nhỏ con nhưng nếu tàu tốt cong hơn ta lởm hihi. bác chăm xem. nhìn cũng đẹp đáy chứ, cườm nhỏ. Quan trọng là cườm thôi, chứ tây tàu xét sau

Chào bác chủ topic, em là chủ cũ của chú cu gáy này. Em bán lồng, tặng cu vì ko có thời gian chăm (bên arowana), bác ko thix thì nên trả lại em, em sẽ trả lại tiền cho bác. Vấn đề cắt cánh có thể chưa có kinh nghiệm nên cái hơi sâu, còn bác nói vứt vạ vật, bỏ đói là không đúng, vì ngày nào em cũng đổ một lượng thức ăn vừa đủ, lúc bác sang lấy thì thức ăn hết chưa đổ vào. Còn gáy ta hay gáy tàu thì em ko quan trọng vì trông nó nó lì chim nên bắt (giá lúc bắt cũng 250k). Bác ko thix nó em sẽ đổi cho em chim miền nam, em giữ lại em này. Em nghĩ bác cũng nên thận trọng khi đưa ra các nhận định trong khi chưa rõ hết các vấn đề. Thân.

Chào bác chủ topic, em là chủ cũ của chú cu gáy này. Em bán lồng, tặng cu vì ko có thời gian chăm (bên arowana), bác ko thix thì nên trả lại em, em sẽ trả lại tiền cho bác. Vấn đề cắt cánh có thể chưa có kinh nghiệm nên cái hơi sâu, còn bác nói vứt vạ vật, bỏ đói là không đúng, vì ngày nào em cũng đổ một lượng thức ăn vừa đủ, lúc bác sang lấy thì thức ăn hết chưa đổ vào. Còn gáy ta hay gáy tàu thì em ko quan trọng vì trông nó nó lì chim nên bắt (giá lúc bắt cũng 250k). Bác ko thix nó em sẽ đổi cho em chim miền nam, em giữ lại em này. Em nghĩ bác cũng nên thận trọng khi đưa ra các nhận định trong khi chưa rõ hết các vấn đề. Thân.

Ko bac ah...rat cam on bac da tang minh em Gay nay...minh rat thich em nay...luc mang ve vua bo thoc vao thay chu ta an nhu dien nen minh nghi la bi bo doi...minh nuoi may con Gay nhung toan chim duoc cho duoc tang chu ko bo tien ra mua con nao ca...du the nao thi minh cung se cham va nuoi no tot...
Thanks ban 1 lan nua nhe...

Ko bac ah...rat cam on bac da tang minh em Gay nay...minh rat thich em nay...luc mang ve vua bo thoc vao thay chu ta an nhu dien nen minh nghi la bi bo doi...minh nuoi may con Gay nhung toan chim duoc cho duoc tang chu ko bo tien ra mua con nao ca...du the nao thi minh cung se cham va nuoi no tot...
Thanks ban 1 lan nua nhe...
Chào bác, ý em là mình nên thận trọng khi đưa ra các nhận định. Chúc bác chăm em nó tốt, mau nổi. Thân.

Con gáy này bị người ta vứt vạ vật...bỏ đói...cắt cánh thì chạm vào thịt rướm máu...thấy chủ cũ nói là mua ngoài cửa hàng...giờ cho mình con này...thấy em nó tội tội nên mang về chăm sóc lại...bác Linh có vào thì xem giúp có phải Gáy Tầu không nhé...mình toàn chơi gáy miền Nam mã kẻ mực nên nhìn gáy Bắc và gáy Tầu thấy khó phân biệt quá...chân em này to nhưng đỏ chót...cặp mắt cũng đỏ ngầu đến rực lửa...

Chú này hay tông lồng hay sao mà " chẻ ngôi " thế bác? Cườm mắt đẹp nhưng nếu chân đỏ có thể làm chim non vài mùa hoặc chim già nhưng tài năng có lẽ sẽ hạn chế. Chim tạm được thôi bác ah. Chú này theo mắt mình thì là gáy ta vì không xốp người. Bác cứ chơi đi, chơi cu rất là hay đấy vì sẽ chẳng bao giờ giỏi được món cu gáy này đâu. Kính bác.

con gáy này bị người ta vứt vạ vật...bỏ đói...cắt cánh thì chạm vào thịt rướm máu...thấy chủ cũ nói là mua ngoài cửa hàng...giờ cho mình con này...thấy em nó tội tội nên mang về chăm sóc lại...bác linh có vào thì xem giúp có phải gáy tầu không nhé...mình toàn chơi gáy miền nam mã kẻ mực nên nhìn gáy bắc và gáy tầu thấy khó phân biệt quá...chân em này to nhưng đỏ chót...cặp mắt cũng đỏ ngầu đến rực lửa...

- bác vừa ném gạch mình bên mua ban hả. Hi hi. Với mình thì ko sao cả đâu. Dần dần ae hiểu nhau. Thực ra thì mình đã up bài và ủng hộ bạn rất nhiều lần nhưng bạn ko nhớ. Thôi bỏ qua.- con cu này của bác mã ngỗng, sáng rất sáng, chân đỏ bóng,MỎ NGẮN, ĐEN ĐẬM.nếu bộ thon nhỏ dài thì là gáy ta bắc. Nếu bộ to xù thì chim tầu. Vì ảnh chụ gần nên mình ko nhận định rõ. Kiểu gáy này thì hay bán trên chợ hoàng hoa thám ( nếu ae nào để ý thì trên chợ thường hay chỉ bán 1 loại gáy và kiểu dạng lông như thế này mà người bán hay bảo là phú thọ ấy ). Loại hay bán ngoài chợ thì ít có kẻ mờ hoặc ko có . Vì bọn kẻ mờ mờ 1 chút và viền cánh thì đấy mới là chim gáy ta thật và bộ thuôn dài nhỏ, mau mỏ.
- tuy nhiên , tàu ta gì thì cứ gáy tốt là tốt bác à. ở đâu chẳng có người giỏi người dốt. Vùng này cũng có chim hay chim dở mà.

con này ban đêm có nhảy tung lồng không a ?

90 phan tram la chim mai ,thong cam nha

cu nuoi di chim dep day ,anh hung ko ke xuat than

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến