báo cáo Kết Quả buổi Gác Cu Văn Giang

Jackhuyen

Thành Viên
Điểm
6
Hôm Nay Phải nói là 1 ngày rất may mắn nên tìm đc 1 thổ địa dẫn đường để cho anh em có buổi tìm đc chỗ gác ku. và kết quả cũng thật mỹ mãn ko phí công giữa cái trời nắng 38 độ c lúc giữa trưa.
anh em bắt đc 1 em Ku Đột biến gen, đuôi vằn, mỏ ngắn, Mắt cú.....:)):)):)):))
Buổi Gác Ku diễn ra rất đoàn kết và vui vẻ....Hy vọng 1 ngày ko xa sẽ có 1 ngày gác cu nữa các bác nhỉ?
sau đây là hình ảnh buổi gác ku ạ:

chim Bổi đấy các bác ạ....

em này là bác Tùng bên ABV bẫy ạ. con này chăm nên làm chim chiến ạ :p

chim Ku đột biến dính bẫy ạ. Cu quá đẹp....

Mong chim cụ Đảng đừng tịt gáy....^#(^

em nó quá đẹp nhỉ?

cụ Triện mafia quá.

cuối cùng là em với chiến lợi phẩm/~:>

Relate Threads
Chim cu gáy
Chim cu gáy bởi An an 11123,
Chim cu gáy
Chim cu gáy bởi An an 11123,
Cu gáy tự rỉa lông
Cu gáy tự rỉa lông bởi thugiang07,
Cách bẫy chim cu gáy
Cách bẫy chim cu gáy bởi ngoctuan,
Latest Threads
Ðề: báo cáo Kết Quả buổi Gác Cu Văn Giang

Em khâm phục con mồi của các bác quá. Mồi cu gáy mà dính cú mèo vậy mới độc

Cú mèo là sao em không hiểu . Bác có nhìn nhầm kô ah , em tưởng đây là chim cắt chứ ah :S. Cú mèo làm gì săn mồi buổi sáng đâu ah :S

Chúc mừng buổi gác thành công của anh em " Chim cảnh " quả là 1 ngày vui và đáng nể không biết e mồi của bác nào đã lập chiến công xơi được e bồ cắt vậy ? Có con hàng này thì chắc bữa liên hoan sẽ thêm phần thú vị rồi :p

Các bác nhà ta lại đi cùng các Cụ bên ABV thì chắc việc sử lý tình huống gặp bồ cắt cũng ngon lành không có gì đáng ngại.

Sau lần đầu tiên này hi vọng anh em diễn đàn chim cảnh sẽ có nhiều hơn những buổi đi gác giao lưu giữa các thành viên diễn đàn.

Gửi riêng Tuấn-Jackhuyen :Sau buổi hôm nay đã có ý định sám sào, lụp chưa nhỉ ?8->8->8->

Chỉ bẵng đi một cái là chú nó lao ngay vào vào lụp! Khai trương lụp long nhỏ dính ngay vụ cẳt này đen thật! Mồi Paragames của em lập chiến cong đó, kô biết có bị bể ko nữa!

Gửi riêng Tuấn-Jackhuyen :Sau buổi hôm nay đã có ý định sám sào, lụp chưa nhỉ ?8->8->8->[/QUOTE]

sắm hết òi nhưng có chim mồi anh Hà ui. hôm nào cấp cho em 1 em đi. mê quá òi....hihi

Gửi riêng Tuấn-Jackhuyen :Sau buổi hôm nay đã có ý định sám sào, lụp chưa nhỉ ?8->8->8->

sắm hết òi nhưng có chim mồi anh Hà ui. hôm nào cấp cho em 1 em đi. mê quá òi....hihi[/QUOTE]

ok như đã nói với Tuấn đó hiện tại nhà toàn bọn mộc dở và chim đấu mà thôi có con mồi thửa, cho mượn người ta không biết chăm để đi ngoài chết toi. Nhà có 1 em cũng có chút tư chất chim mồi anh sẽ cố gắng sáng sáng chạy xe mang đi luyện cho chú. Chắc tầm 2 tháng là ok chú sẽ có 1 em mồi lỡ chơi tạm ;)

bẫy được ngay con chim cắt :-ss
................

Con cú mèo ăn ban ngày này là anh em bẫy cu sợ lắm đấy cụ ạ .
Mấy bác đi với bác Tùng ABV có phải cụ tùng gầy ko bác Đảng .
Thôi để đợt sau tính cội khác - mà cụ cầm con mồi paragame là con cụt chân hay con lỗi cánh thế cụ ????

Con cú mèo ăn ban ngày này là anh em bẫy cu sợ lắm đấy cụ ạ .
Mấy bác đi với bác Tùng ABV có phải cụ tùng gầy ko bác Đảng .
Thôi để đợt sau tính cội khác - mà cụ cầm con mồi paragame là con cụt chân hay con lỗi cánh thế cụ ????

Đúng rồi cụ Huy ạ. Cụ Tùng Lepa mà.
Con mồi lỡ (chả biết được coi là lỡ ko vì nó làm được 3 em rồi), cụt chân. Con Què cánh là con có cấp giọng tốt, con đó để nghe thôi.

Cái con Paragames này có cái mặt lấc cấc nên em thích xách về chơi thôi, còn lên mồi chắc ko đạt vì nước hậu kô được tốt lắm. Nóng chim!

Con tật cánh nếu bác Tùng nhường lại cho bác chơi thì con đó cũng khá toàn diện đấy chứ đâu chỉ có mỗi giọng đâu .
Mà hôm đi văn giang các bác vồ đc cắt xong có chạy chữa ngay cho em mồi ko - ko có đòn có khi về lại tịt mất mấy tháng thì buồn .

Bác tuấn pro quá 1 tay ống nhòm 1 tay chim =)) 2 em khuyên của bác sức khỏe vẫn ổn nhưng hình nhu đang chuyển bị thay lông ít líu .

Các cụ bẫy đc con cu gáy khủng thật đấy con đấy để lại cho các cụ chơi chim săn mồi huấn luyện thì tốt wa

Con tật cánh nếu bác Tùng nhường lại cho bác chơi thì con đó cũng khá toàn diện đấy chứ đâu chỉ có mỗi giọng đâu .
Mà hôm đi văn giang các bác vồ đc cắt xong có chạy chữa ngay cho em mồi ko - ko có đòn có khi về lại tịt mất mấy tháng thì buồn .

Không, con tật cánh bác Tùng vẫn giữ mà
Con Paragames đã được chạy chữa theo đúng phác đồ điều trị của các cụ đã đúc kết = cách dìm xuống nước những ba lần. Cái con này thuộc hàng trâng tráo, sáng ngày hôm sau gù gáy ầm ầm rồi cụ ạ, không biết mang ra cội treo nó có nhảy không! Đáng ra nó sinh ra phải làm kiếp chào mào hoặc Mi mới phải!

Hôm Nay Phải nói là 1 ngày rất may mắn nên tìm đc 1 thổ địa dẫn đường để cho anh em có buổi tìm đc chỗ gác ku. và kết quả cũng thật mỹ mãn ko phí công giữa cái trời nắng 38 độ c lúc giữa trưa.
anh em bắt đc 1 em Ku Đột biến gen, đuôi vằn, mỏ ngắn, Mắt cú.....:)):)):)):))
Buổi Gác Ku diễn ra rất đoàn kết và vui vẻ....Hy vọng 1 ngày ko xa sẽ có 1 ngày gác cu nữa các bác nhỉ?
sau đây là hình ảnh buổi gác ku ạ:

chim Bổi đấy các bác ạ....

em này là bác Tùng bên ABV bẫy ạ. con này chăm nên làm chim chiến ạ :p

chim Ku đột biến dính bẫy ạ. Cu quá đẹp....

Mong chim cụ Đảng đừng tịt gáy....^#(^

em nó quá đẹp nhỉ?

cụ Triện mafia quá.

cuối cùng là em với chiến lợi phẩm/~:>

các bác về HY mà chẳng gọi gì em nhỉ, lần sau về cac bác nhớ a lo em 1 phát nhé, em xin theo đánh phụ mấy kèo.
em ở VĂN LÂM đt em 0983994125. rất mong được đi đánh cu giao lưu cùng các bác ạ,
nếu các bác có bạn nào ở khu vực KHOÁI CHÂU, ÂN THI thì về dưới đó đánh ku hay nhiều và dễ đánh hơn ạ. các bác có cho em theo thì em xin 1 cuộc đt nhé, em ít lên dd này lắm ạ

Lần sau về thế nào cũng phải qua giao lưu với bác

ok. rất mong gặp các bác để cùng oánh ku

Không, con tật cánh bác Tùng vẫn giữ mà
Con Paragames đã được chạy chữa theo đúng phác đồ điều trị của các cụ đã đúc kết = cách dìm xuống nước những ba lần. Cái con này thuộc hàng trâng tráo, sáng ngày hôm sau gù gáy ầm ầm rồi cụ ạ, không biết mang ra cội treo nó có nhảy không! Đáng ra nó sinh ra phải làm kiếp chào mào hoặc Mi mới phải!

Cụ chơi đòn đó là chuẩn rồi - hoặc nếu ko có ao hồ cụ cứ ngậm vài ngụm Lavie phun phè phè cho nó ướt nhẹp là ok . Nhưng khi phun nhớ là nhờ ngừoi khác phụ kẻo về ko bể bồ cắt lại bể Chủ thì cũng ốm nha bác hê hê .
Hôm qua vừa ngồi cafe với hoàn thấy bảo hôm vừa rồi đánh đc 1 em đưa bác nuôi - nghe nói có tương lai lắm .
<------ Bổ sung bài viết ------->
mà trên ảnh thấy có cụ tay cầm con Diều hâu - đeo kính đen mặt Ác Ác ko biết có phải cụ thienfe ko bác Đảng nhỉ . hê hê

Cụ chơi đòn đó là chuẩn rồi - hoặc nếu ko có ao hồ cụ cứ ngậm vài ngụm Lavie phun phè phè cho nó ướt nhẹp là ok . Nhưng khi phun nhớ là nhờ ngừoi khác phụ kẻo về ko bể bồ cắt lại bể Chủ thì cũng ốm nha bác hê hê .
Hôm qua vừa ngồi cafe với hoàn thấy bảo hôm vừa rồi đánh đc 1 em đưa bác nuôi - nghe nói có tương lai lắm .
<------ Bổ sung bài viết ------->
mà trên ảnh thấy có cụ tay cầm con Diều hâu - đeo kính đen mặt Ác Ác ko biết có phải cụ thienfe ko bác Đảng nhỉ . hê hê

Con mồi lỡ dính bồ cắt, tuần trước đi Hưng Yên suýt vồ được một em...chim non đấy bác Huy ạ!

Hôm trước xách của Cụ Hoàn con chim to tổ bố, có lẽ to nhất HN luôn. Tương lai thì chưa biết gì cả vì em chưa nghe gáy. Lên nhà cụ Hoàn lại thấy cái lồng biết ngay là của bác!

Ông đeo kính đen trong hình hả? Tên Triện, ních là fan sờ pít gì gì đó!
Toàn anh em loanh quanh thôi. Đại gia này chuyên cầm đồ, nghe nói mùa U Rô kiêm luôn cầm...Chim đó! Bác có nhu cầu cứ ới một tiếng!

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,440
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên