Bắt được 1 em sáo nâu già quéo cú đế!

vanthanh911

Thành Viên
Điểm
18
Địa chỉ
Ho Chi Minh City, Vietnam, Vietnam
Chào các bác, vui quá đi, bữa rùi em bẫy được em chòe than đá, cuối cùng bị thằng chủ mò đến xin mất, bữa nay hên quá em đang quét nhớt cho cái lồng than thì bỗng nghe có tiếng kẹc kẹc lạ tai tưởng là em chào mào nào với vô hóa ra là em sáo nâu này, mà như ma ấy các bác, người ta nói chim sa cá nhảy con sáo nâu này em thấy nó đói lả trên cành mai nhà kế bên dãy cư xá nhà em, thế là em nhào vô tóm được, có lẽ em này bị bỏ đói lâu rùi, khi cho vô lồng bẫy nhà em thì nó uống nước, ăn quá trời luôn, các bác xem giùm em coi có tương lai gì không!

Em cũng chưa nuôi sáo bao giờ nghe nói nó nói được, em cho ăn xong thì nghe nó chuyển kêu kẹc kẹc nó nói cái gì ấy, quẫy đuôi có vẻ vui lắm!

Ðề: Bắt được 1 em sáo nâu già quéo cú đế!

sao đầu nó trọc lóc thế kia :|

nhìn e này giống kền kền quá..hihihi

Đây là clip mình mới quay chiều nay:

http://www.youtube.com/watch?v=gPqLnijSijU&feature=youtu.be
<------ Bổ sung bài viết ------->
sao đầu nó trọc lóc thế kia :|

Em không biết nữa các bác ơi, nó vậy đó, đầu như ông sư chùa, có lẽ 1 là bị hói, 2 là chưa thay lông xong! mà em này chắc chắn là gần đất xa trời rùi, nó già quá rồi thì phải!

bác cắt tóc cho nó đẹp quá.....................

chân lên bốt rồi- con này khá già đây- chắc của ai sổng bay ra- nó thay lông là nó mọc lại lông như cũ thôi mà bác )

Bác bắt chim này chi vậy nó già quá đầu hói hết trên rồi bác thả em nó về tự nhiên đi

Mà em này liệu có khả năng nói được không các bác!
<------ Bổ sung bài viết ------->
Các bác cho em hỏi con này đực hay cái vậy các bác! Thân

Nếu là sồng thì hên xuôi chủ cũ có dạy được từ nào hay từ đo- còn bây giờ ko thể học nói được nữa. cái hay đực cái đo ko quan trộng như chim hót

Chim này thả ra có mà chết đói hoặc làm thức ăn cho đv và bợm nhậu! Bạn giữ lại nuôi coi như để phúc đức. Chăm sóc kĩ ra lông lại sẽ đẹp thôi. Chim này khá dạn, chắc chủ cũ dạy nói bít nhìu từ rồi.

bác cứ nuôi tầm 1 tháng nữa nếu là nhà ai sổng thì biet ngay tầm 1 thang nó quen rồi nó sẽ nói ngay

Mình cũng có con sáo nâu mà suốt ngày chỉ hét ầm lên, nói thì không nói gì luôn.

Chắc bạn tập ít nên nó chưa nói được thôi. Chứ Chim non nuôi lên thì thay lông xong là bắt đầu học nói tốt rồi.

e này nhìn sơ qua thì theo kinh nghiệm nuôi sáo lâu năm của ba mình khẳng định em này tuỗi thọ 8~9 tháng đang phúng lông e này nhìn tướng tá rất ơi là ngon nếu như pn diễn tả e này kêu kẹc kẹc thì mình khẳng dinh e này đã biết nói nếu ok thì pn để lại ba mình 700k mình ở sóc trăng LH 01.868.654.315 nhé

chim này bạn ấy bán có 200k thôi đó.hehe.chim này ko phai 8~9 tháng gì đâu bạn ơi.chim này chắc thay lông lần 2 rồi đấy chứ

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên