bắt khuyên mộc may mắn 5 hôm đã líu...các pro giúp em thêm tý nhé..click đây giúp em :D

dkt03cd11

Thành Viên
Điểm
6
tình hình là em mới bắt chú VK mộc đuơc khoảng 1tuan chú VK đã líu đuơc 1mo : 3 tiếng... co lúc nên 4... và đôi lúc được 5 tiếng ( 3..4 tiếng là liên tục ^^ )
. Nhưng em muốn hỏi các pro là : chú VK này lúc líu lại nhỏ ( nhưng không nhỏ lắm :( + tiếng hơi khàn . )
Các bác giúp em với bâyh muốn cho e líu to nên + hết khàn có cách gì không ah :D
>:D<Thank các Pro

Ðề: bắt khuyên mộc may mắn 5 hôm đã líu...các pro giúp em thêm tý nhé..click đây giúp em :D

khuyên mộc sức còn yếu nên nghe tiếng líu chưa được trong và đanh, nhiều con líu chỉ như hót chuyện mở mỏ nên bác cứ chăm tốt. với 1 em khuyên mau mỏ như vậy nếu chăm đều thì 3 tháng sau là lên có chim chơi ngon lành

Ðề: bắt khuyên mộc may mắn 5 hôm đã líu...các pro giúp em thêm tý nhé..click đây giúp em :D

cố gắng chăm thôi ^^ bác nhỉ..hê hê sướng ^^ 25k/1 e VK ...thả đi cũng kha khá tự dưng vớ được em líu luôn sung hết cả sướng bác nhỉ ^^

chúc mừng chủ thớt nhé, đc em ngon lành

bác cẩn thận không nhầm với giọng ( chả biết gọi là giọng gì ) " chiu chiu chiu " khàn khàn nhé, như kiểu kêu ý, rất nhanh nên dễ nhầm :) , vì lúc mới chơi e cũng nghĩ đấy là líu :) sau mới biết là không phải

chắc là nó gọi thôi chứ nuôi tầm mấy tháng mới ngon được

để mai em thu âm bem nên cho các bác nha ^^

Khuyên mộc líu, bcs này hên thật....

hì hì ^^ chiu chiuuuu chiuu em đếm nên đến 5fat.. có phát nhanh wa ko đếm nổi :(( mỗi tội hơi bé.... nhưng vẫn to hơn chuyện ^^

mộc líu thì cũng ko có gì lạ.vì nó còn đang nhiều lửa rừng.vì là mộc nên nó mới líu ko nhìu và ko đc to.bạn cần phải chăm sóc sau 1 lân thay lông khi đã vào cám thì nó mới líu nhìu và to đc.còn to như nào thì còn tùy tố chất con khuyên

e moi mua mot con khuyen ve cha thay no hot hay keu gi ca hay la chim mai ha cac bac
e hay de cho dong nguoi

Có bác nào đã nhìn thấy Khuyên líu trên cây chưa, nếu chưa mà muốn thỏa cái thú yêu thích thì nhấc máy alo em, CN tuần này em sẽ mời các bác trải chiếu làm ấm trà nghe Khuyên líu căng trên cây.

Địa điểm cách Hồ Gươm về phía Hà Tây cũ khoảng 26km thôi ạ, bạt ngàn tiếng Khuyên líu căng trên rặng bạch đàn ven hồ, đảm bảo hoang sơ, ưu tiên bạn nữ nào thích nghe chim hót :)>-

nhà e cách hồ gươm hơn 20km đây ạ. Thường Tín k biết có phải chỗ bác nói không ạ. hehe mùa khuyên lên líu bt thôi mà.

chim bánh tẻ nên mau líu lắm,mình có con nuoi 1 tuần líu bong bong rùi

ong nay bi dien chac la chim chuyen lai bao la liu
<------ Bổ sung bài viết ------->
thai lang tu ong noi nhung kieu trong rung u minh vay nhe toi ngoi nha nghe may con chim khuyen tren cay nhan no liu con hay hon nhe

Bác này nên mở công ty buôn vật liệu xây dựng thì tốt hơn là thưởng ngoạn cái thú chim cò. <:p

Có bác nào đã nhìn thấy Khuyên líu trên cây chưa, nếu chưa mà muốn thỏa cái thú yêu thích thì nhấc máy alo em, CN tuần này em sẽ mời các bác trải chiếu làm ấm trà nghe Khuyên líu căng trên cây.

Địa điểm cách Hồ Gươm về phía Hà Tây cũ khoảng 26km thôi ạ, bạt ngàn tiếng Khuyên líu căng trên rặng bạch đàn ven hồ, đảm bảo hoang sơ, ưu tiên bạn nữ nào thích nghe chim hót :)>-

hihi chỗ nào thế bạn ơi. Đi tí cho khuây khỏa đầu óc, Giải trí cuối tuần ae ơi

mấy ngày hôm nay chạy qua Nguyễn Trãi, đoạn gần ngã 4 Khuất Duy Tiến, chỗ đang làm đường, gần cái cửa hàng Everon, chưa đến chỗ Bách Hóa Thanh Xuân đâu. có 1 đàn khuyên đến tầm 5h chiều là gọi nhau về cây xà cừ ngủ hay sao ấy, nhiều kinh khủng. bác nào thik thì mang lưới đi, kiếm ăn đc đấy

Quanh mình nhiều công trình cầu đường xây dựng quá. Chúng mất dần chỗ ngủ cả rùi. 1 thời gian nữa chắc ngủ như chim sẻ mất thui

IU tưởng gi sáng nay em nhờ thằng bạn đi tóm 2 con khuyên ở phiên chợ bưởi chiều nay 1 con gọi 1 con nó như kiểu líu nhưng nhỏ không biết có tuơng lai gì không nữa . chim em vẫn đang vào cám#-o

tình hình là em mới bắt chú VK mộc đuơc khoảng 1tuan chú VK đã líu đuơc 1mo : 3 tiếng... co lúc nên 4... và đôi lúc được 5 tiếng ( 3..4 tiếng là liên tục ^^ )
. Nhưng em muốn hỏi các pro là : chú VK này lúc líu lại nhỏ ( nhưng không nhỏ lắm :( + tiếng hơi khàn . )
Các bác giúp em với bâyh muốn cho e líu to nên + hết khàn có cách gì không ah :D
>:D<Thank các Pro

:D mộc thì cần gì líu đâu bạn, cứ nuôi thuần rồi thúc căng sau, chứ đang là mộc bác đổ cám kick vào thì líu ngay. Chim mộc mà thúc căng chỉ tổ đâm lồng, trước tiên cứ thuần trước đi bạn ạ.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên