Bẫy khuyên líu ngoài tự nhiên

Mr.Tu

Thành Viên
Điểm
6
sáng nay 8/3 e thức dậy như mọi ngày vào 6h sáng. thấy khuyên líu hay quá tưởng con khuyên của e nhưngko phải, là con khuyên đậu trên cây Keo sau nhà. CÁC BÁC HO E HỎI CÁCH BẪY ĐỂ E ÁP DỤNG BẪY ĐC E KHUYÊN NÀY VỚI. THAK ALL

Ðề: Bẫy khuyên líu ngoài tự nhiên

Bẫy = lồng bẫy đấu 2 cửa bác ạ chim líu rùi thì dùng loại này cho 1 con khuyên líu của bác zo 2 con líu đấu con ngoài nó máu thì nhảy zo đá là chết!

con của e mới hót chuyện, mấy hôm nay thấy chập chọe. sáng nay tưởng nó líu mừng quá chạy ra xem thì ko phải mà là con khuyên ở cây keo. Hi vọng mai nó quay lại thì e treo bẫy.

Bao giờ mồi líu thì bác mới đánh được khuyên líu ngoài tự nhiên! thường thì những chú khuyên ngoài tự nhiên căng, líu thì hầu như là ở tít ngọn cây cao.tốt nhất bác nên cho mồi của bác căng lên xong thì mang đi đánh nếu không chim trời nó sẽ đè chim mồi của bác đấy, chú ý bẫy bằng lồng bẫy đấu bác sẽ có được những chú chim hay và đẹp !

Mùa này không bẫy được đâu bác ơi . giờ này đang làm tổ khuyên líu tìm bạn để sinh sản may ra có 1 cách bác nhé ( MỸ NHÂN KẾ ) may là được !Thân

kiếm 1 e ng mẫu thật hay chắc là ok bạn ak, h bẫy k hơi xương bạn ak

Mùa này chim bẫy khó đấy bạn ơi.

cách tốt nhất là tìm tổ của nó bắt con là bẫy được hihi

cách tốt nhất là tìm tổ của nó bắt con là bẫy được hihi
mới đang đi tìm bạn tình thì lấy đâu ra ổ chim non bạn tháng 3 tháng 4 mới có chim non bạn nhé .1 cách có thể cho khuyên bạn nhanh líu với chế độ chăm tốt bạn treo em chim của bạn thật cao cho mình ,đảm bảo líu ầm ầm rồi hạ dần xuống thâp bạn sẽ thấy hiệu quả .bởi vì treo cao không đứng trước đám đông nó sẽ tự nhiên và hát 1 mình ,và dần hạ thấp khi đấy đã hát tốt rồi thì đứng gần đám đông không sợ nữa .

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Bắt con đang nuôi ra làm mồi, gắn thêm miếng chuối chín thơm tho nữa là ok, bẫy bằng lồng bẫy đấu ấy, chim khuyên đang sung dễ bầy lắm

Hiện giờ khuyên thiên nhiên đã ghép đôi vì thế rất khó bẫy, vì nó không vào đấu nữa, nó có bạn gái rồi mà.

đã thành vợ thành chồng rồi thì khó quyến dũ nó đấy bác ạ ,vì tầm này nó đăng ký kết hôn hết rồi ,con cái đã có bầu
=)) bác này hài hước thật đấy em bó tay bác vậy mà cũng nghĩ ra được

bay bon khuyen nay de ma cho qua chuoi vao long bay roi treo len di choi ty ve la co chu khuyen roi . muon bat ca 2 vo chong em no thi de cai lay nang 1 chut la tom ca 2 vo chong em no minh bay nhu the co luc duoc 20 em chon lay may em dep de nuoi con tha het . hahaha

bẫy ngu vkl......................

Hiện giờ khuyên thiên nhiên đã ghép đôi vì thế rất khó bẫy, vì nó không vào đấu nữa, nó có bạn gái rồi mà.

đã thành vợ thành chồng rồi thì khó quyến dũ nó đấy bác ạ ,vì tầm này nó đăng ký kết hôn hết rồi ,con cái đã có bầu
Ví dụ bác đang đi với vợ có thằng đến tán tỉnh vợ bác thì bác có tẩn cho nó to mặt ra không bác. Khó hơn chứ không có nghĩa là không thể.5 đôi đi qua kiểu gì cũng dính 1 chú. E vừa bẫy hôm qua này

Ví dụ bác đang đi với vợ có thằng đến tán tỉnh vợ bác thì bác có tẩn cho nó to mặt ra không bác. Khó hơn chứ không có nghĩa là không thể.5 đôi đi qua kiểu gì cũng dính 1 chú. E vừa bẫy hôm qua này
Bác cho e hỏi con mồi của bác đã líu chưa, từ hôm lập toppic 8/3 đến hôm nay e bẫy đc 3 con. con mồi của e chưa líu, chuyện cũng ít. e bẫy = lồng bẫy như của bác có gắn chuối 2 bên. bẫy đc 3 con nhưng ko ocn nào phải con líu hôm 8/3, e treo để yên tĩnh mà chẳng thấy con nào líu hay chuyện gì cả.

Cho hỏi đây là khuyên vàng hay xanh vậy?

Bác cho e hỏi con mồi của bác đã líu chưa, từ hôm lập toppic 8/3 đến hôm nay e bẫy đc 3 con. con mồi của e chưa líu, chuyện cũng ít. e bẫy = lồng bẫy như của bác có gắn chuối 2 bên. bẫy đc 3 con nhưng ko ocn nào phải con líu hôm 8/3, e treo để yên tĩnh mà chẳng thấy con nào líu hay chuyện gì cả.
Bác bẫy bằng chuối thế e sợ tỷ lệ trống không cao đâu bác.Con mồi của e thì líu hay rồi bạn ạ.Nhưng cũng có cái giở là nếu chim trời chưa căng gặp mồi mình căng thì nó không giám vào đấu nhưng những con nhảy vào đấu là con hay rồi bạn ạ.Chim mới bẫy về chắc phải mất ít nhất 1 tháng may ra mới dám líu chuyện trừ con quá căng và quá lỳ thì chỉ vài ngày hay 1 tuần là chuyện.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên