Bị sáo rỗi 2 ngày hôm nay chán quá các bác ah`

2chan3tat

Thành viên Mới
Điểm
0
Chuyện là thế này e có nuôi 2 e sáo nâu...chắc là đực cả thôi vì con nào đầu cũng to chân to và dài mặt cũng dữ thế mà chả hiểu sao nó quấn nhau như vợ chồng í.
Hôm qua thằng bạn đến chơi thấy thích quá xin 1 con thế là e cho nó 1 con nuôi cho đỡ buồn.
Mọi khi chỉ cần e bước đến huýt sáo là cả 2 con nó phi vào người như bắt đc vàng ý,thế mà chiều hôm qua e về huýt sáo chán chê chả thấy ý kiến gì ( e nuôi thả 24/24 ở tầng thượng có cây cối um tùm ) e hoảng quá tưởng nó bay mất hay mèo nó vồ, cuống cuồng đi tìm thấy nó đang đứng ở 1 cành cây.
E lại gần nó thì nó cũng chả phản ứng gì,cầm lọ thức ăn nhử nhử nó cũng chẳng thèm liếc lấy 1 cái,đút cho nó thì nó há mồm ăn chứ k chạy lại chỗ mình như mọi khi, mà Mọi khi e chỉ cần cầm lọ thức ăn huýt sáo cái thì con đậu trên vai con đậu ở đùi chờ ăn :x
Đến ngày hôm nay tình hình cũng chả thay đổi gì..e sợ nó đi mất nên đi mua cái lồng mất bố 350k về ai cũng chê gà..cái lồng đấy chỉ tầm 200k :(...đúng là chán đủ đường.
Thật sự là k ngờ sáo mà lại có tình yêu như người vậy, tự nhiên thấy ân hận khi cho 1 con quá...chắc là ngày mai e fai đi tìm 1 e khác thay thế hoặc đổi lấy lại con kia cho thằng bạn e thôi.Chứ cái tình trạng này tự nhiên nhụt chí nuôi sáo quá :(
P/s : hnay thằng ban e gọi điện bảo sao con sáo của ông nó cứ lờ đờ chả thấy ríu rít như ở nhà ông.Vì vậy e có thể khẳng định nguyên nhân là do chia cắt chúng ra :(.

Cảm ơn các bác đã bớt chút thời gian đọc tâm sự của e ! Thanks

Ðề: Bị sáo rỗi 2 ngày hôm nay chán quá các bác ah`

Sáo là loại gần gũi người, lại thông minh, nên có tình cảm như vậy cũng không có gì lạ đâu bác, mau bắt lại em sáo kia về đi

Sáo là loại gần gũi người, lại thông minh, nên có tình cảm như vậy cũng không có gì lạ đâu bác, mau bắt lại em sáo kia về đi

Thôi e tìm mua cho nó e khác rồi đổi con đấy về.... Thật sự là cũng hơi bất ngờ về tình cảm của loài sáo.

nếu 2 con đực rựa thì cũng thân nhau thôi bạn ah .chơi chung với nhau lâu thì thân thôi .bạn mau mau đưa e sáo kia về đi không thì đưa e còn lại cho bạn của bạn luôn :-@
Chim sáo mà nuôi trên sân thượng thì phải dành thơi gian tập nói thường xuyên không thì lâu biết nói lắm vì ít tiếp xúc với tiếng người mà !
chúc chim bạn mau vui :-"

chim nào mà chả thế :| bình thường nếu nhốt riêng nó cũng chả thèm quan tâm nhưng 1 khi nó mà đã quấn lấy nhau rồi mà tách ra thì thế nào chúng nó cũng buồn chán ,hồi trước nuôi 1 đôi vẹt bị vù mất 1 em ,em còn lại mấy ngày sau đứng xù lông bỏ ăn bỏ uống rồi cũng về với chúa luôn

Trời.Thương 2 chú này quá.Bạn bắt nó về đi.1 là cho hết 2 bắt về.Khổ thân.Mai sau bạn cũng thế.Co ny vào.Mà ai lấy có cho ko.

ạc ạc bạn so sánh thế thì [-(
Cũng may con sáo nhà mình nó vượt qua đc thương đau rồi :D
Thanks bạn !

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.