Bị sẩy chim

nhandiem1998

Thành Viên
Điểm
16
Trưa nay , thấy hết cám nên lấy ra bỏ cám vào , lúc đóng cửa lồng để hở cửa lồng chừng 3 cm . Ai ngờ quay lại nó chui ra hồi nào chẳng hay , cửa lồng em đóng còn hở có chút xíu mà nó chui qua được chẳng tin vào mắt mình . Lúc bay ra khỏi lồng nó đậu trên cây bàng trước nhà , hót một hồi rất lớn khoảng 3 phút sau bay vèo mất luôn . Chào mào bổi gốc quảng nam dài đòn , mồng lân , nuôi hơn 2 tháng đã dạn , tiếc thật con này là con thứ 2 mà em nuôi , ngày nào cũng chăm sóc , cho ăn đồ ngon . Ra giọng 4 5 âm , giờ nó 1 đi không trở lại .
Nhà em ở Gò vấp ai bắt được em xin chuộc lại

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ðề: Bị sẩy chim

chia buồn cùng bác nhé:> hay bác thử dùng chim mồi bẫy lại xem

Mình mở cửa lồng 24/24 mình nghĩ nó đói sẽ về mà đợi đến tối chưa thấy nữa :(

Nếu nó bay ra HN thì nhất định em sẽ vồ cho bác chủ thớt :D

em moi bay ddc 1 kon o cho gan do ne xin laj ko 5chai :))

Trưa nay , thấy hết cám nên lấy ra bỏ cám vào , lúc đóng cửa lồng để hở cửa lồng chừng 3 cm . Ai ngờ quay lại nó chui ra hồi nào chẳng hay , cửa lồng em đóng còn hở có chút xíu mà nó chui qua được chẳng tin vào mắt mình . Lúc bay ra khỏi lồng nó đậu trên cây bàng trước nhà , hót một hồi rất lớn khoảng 3 phút sau bay vèo mất luôn . Chào mào bổi gốc quảng nam dài đòn , mồng lân , nuôi hơn 2 tháng đã dạn , tiếc thật con này là con thứ 2 mà em nuôi , ngày nào cũng chăm sóc , cho ăn đồ ngon . Ra giọng 4 5 âm , giờ nó 1 đi không trở lại .
Nhà em ở Gò vấp ai bắt được em xin chuộc lại
y như mình tuần trước,ngẩn ngơ,ko sao đâu bạn,khoảng 10 ngày nũa là nguôi ngoai thôi..coi như là nó ko có duyên với mình thôi bạn à,chỉ biết nói vậy thôi
<------ Bổ sung bài viết ------->
Ai nuôi chim mà ko hiểu nổi buồn xẩy chim,các bạn ko chia sẽ,vào diễu nhau làm gì..

afsdfsdlfsopks;ldclzxkvzlckzx;fcikapoiapfkjapo
<------ Bổ sung bài viết ------->
1111111111111111111111111111111111111111111111111111

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Hic.mình cũng vừa bị sẩy hôm thứ bảy.mấy hôm rồi mất ăn mất ngủ.cách đây một tháng rưỡi mua em nó 700k nuôi tới nay mới hơn một tháng mà nó sung vô cùng,tướng tá cũng đẹp.mà đạn vô cùng.bỏ tay vào lồng ko bay.thế mà sang từ lồng tắm qua quên đóng cửa,lồng đang xách trên tay mà bay mất.mấy hôm trước đi dợt cội ai cũng nói mình mua dc chim.trời hay đòi mua lại giá 2tr5 mà ko bán.giờ ko tiếc tiền mà tiếc chim hay.mình xem nó như đứa con tinh thần.giờ chẳng muốn nuôi chim nữa.mình vẫn mở lông đợi nó .các bạn nghỉ nó còn về nữa không?mấy hôm gần đây đem nó đi chơi nhiều quá ko biết nó nhớ đường về ko?????hic hic

Sáng hôm qua cũng đi mất em sk 8 tháng. tiếc đứt hết cả ruột tìm loanh quanh cả buổi chiều mà không thấy nó đâu..hic..hic. chia buồn cùng anh em đi các bác

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên