-Bình Dương- Nhồng mới về nhà mới...

acmce_binhduong

Thành Viên
Điểm
6
Em vừa mua 1 em nhồng theo em nghỉ ngta nuôi cũng được 1 năm.
...Và câu chuyện bắt đầu mỗi ngày em nó kiu in ổi từ 3h chiều em nó đề ba tới 4-5h và tiếng kiu thì rất lớn ( chói tai ) nhìu lúc đang ngủ trưa em nó kiu nghe giật mình vì mình bỏ em nó trong nhà trên khu mình sông ngta "bắt chim" đữ lắm nên mình không giám treo ngoài hihi...vậy theo mấy pro em có thể dạy cho nó hót thay vì la làng in ổi không?... em sẽ up clip và
[/url][/IMG] hình ảnh sau.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ðề: -Bình Dương- Nhồng mới về nhà mới...

cho nó đến nhà nào có con khuou va cu gay de no bat chuoc , em cung ko ro ca thoi gian bao nhieu

Một năm thì chỉ học huýt sáo thôi còn học nói thì ko học được đâu

... chụp vải đen, sáng ra hét thật to "có khách" mỗi ngày dạy 3 lần sáng & trưa & chiều . Đảm bảo 1 tháng biết nói.

ừk mình thì có khướu gòy như nó học theo tiếng khươu đc hum bác? nếu đc thì hay quá 2 trong 1 luôn hay kaka :D

Em này 1 năm mà sao tai dài kinh tởm vậy? Chắc phải 3-4 năm rồi bạn ơi. Tầm này ko nói thì chắc là tịt luôn rồi

con này thì phải nói là đẹp cực kỳ ùi nhưng mà chắc cũng phải 2 - 3 tuổi ùi tầm này chưa nói thì ko nói đc đâu

téng teng tèng hic... hèn gì nó kiu không àk nó cũng nói nữa như nói gì mình nghe không rõ chắc học lỡm ở đâu ák... hihi.. kệ nuôi cho thỏa đam mê:D

Nhồng này khá là già rồi, tai dài quá rồi...............

èO... mua cOn này làm giề... Gái 90% =))
...già thế này mà ko nói đc câu nào thì chỉ có vứt =))=))=))
tốt nhất là mua chim nOn nuôi mới sướng ;)

Ban oi cho hoi xiu. Ban post hinh va clip ntn vay. Chi giúp minh vói

Ai nói em này là girl? mình xin chắc đến 90% với kiến thức ngu dại của mình nhé và tại sao mình nói thế? mình xin trích 1 số chi tiết thế này:Về giới tính 90 % là boy ( vành tai dài, giao nhau giữa 2 vành tai khá khít, đầu vuông, khổ đầu lớn, ngực nở, cao cầu và mắt đóng cao khá dữ, đuôi thẳng)
Về tuổi : em này không dưới 2 năm tuổi và có thể là 3 năm ( màu vàng vành tai khá đậm, ánh biếc khá rõ nét và nổi đều, bốt chân khô, và nhất là vành tai khá dài)
về khả năng nói : nếu không nói được gì thì tỷ lệ nuôi nói rất thấp ( khả năng tiếp thu và cảm âm tốt nhất ở tháng thứ 6 và 2 năm mà đối với e nó thì quá khó và nếu là chim bổi khi được ngta thuần dưỡng đã học được tiếng loài thì khả năng tập nói ...)
Tại sao e nó hay la hét lúc 3h đến 4,5h là khoảng thời gian gọi bầy của các loài chim nên chuyện bt bạn ah. Bạn nên chăm e nó tốt và theo dõi e nó có nói được gì không vì có thể e nó lạ nhà, lạ cảnh nên không dám mở miệng bạn nhé! còn nếu tập e nó hót theo tiếng chim gì gì đó thì cũng có thể nhưng sẽ hay đứt đoạn do nhịp âm của Nhồng-Sáo khá thấp chỉ từ 4-6 âm thôi! Cố lên bạn nhé, đôi lúc nhiều điều bất ngờ sẽ diễn ra khi bạn đặt niềm tin yêu vào đó! good lucky!

Nhồng đực hay cái đều nói mà. Trước mình ko biết chơi cũng rước 1 em già thế này về ko có dậy được nói đâu chỉ hét thôi. Sau 2 3 tháng kỳ công và nghiên cứu chán, cuối cùng mang ra hiệu bán chim đổi lấy con khiếu bạc má.Sau đó mình mua 1 em 6 tháng tuổi về dậy nó công nhận là thành công, 3 tháng đã nói oang oang, nó rất mến trẻ con và học trẻ con rất nhanh.

Nhìn con của bạn già quá rồi. Và nếu mua về ko nói thì e rằng cũng ko dậy được./.

con này già rồi, không phải 1 năm đâu. con của mình một năm mà chưa thấy dái tai huống hồ con này dài thế rồi, cũng phải cỡ 3 - 4 năm rồi. Tầm này mà chưa nói thì chắc hồi nhỏ nó đọc cuốn "im lặng là vàng" rồi. Thả đi cho nhanh

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên