Bình luận ! sáo nào khôn hơn

truongtiz

Thành viên Mới
Điểm
1
Chào anh em ! Minh đang thắc mắt là sáo đen mỏ vàng chân vàng khôn hay mỏ vàng chân chì khôn hơn ! minh mới mua con sáo mỏ vàng chân vàng 180k mà lên mang đủ ý kiến hết nên không biết sao giờ! theo anh em thì sao :-@

Ðề: Bình luận ! sáo nào khôn hơn

sáo toàn tập mình đọc rồi ko chi tiết khác hẳn mọi người nói

Chào anh em ! Minh đang thắc mắt là sáo đen mỏ vàng chân vàng khôn hay mỏ vàng chân chì khôn hơn ! minh mới mua con sáo mỏ vàng chân vàng 180k mà lên mang đủ ý kiến hết nên không biết sao giờ! theo anh em thì sao :-@

Bạn xem trong trang này nhé !! Sáo toàn tập đây http://chimcanhvn.com/forum/showthread.php?t=12238

@-):-$@-)
Cụ viết chuẩn thế còn chỉnh gì? chỉ có điều tớ chỉ nuôi sáo và yểng thôi.
Tuy nhiên xin bổ sung tí: Ngày tớ dậy sáo và yểng nói thì gần như cả dãy tập thể đều nghe thấy hết vì phải hét to như sấm, nói to rõ ràng thì sau sáo nó nói cũng to nghe xướng tai hơn, dậy nói nhỏ sau nó cũng nói lí nhí vì mình nói rất to nhưng cổ họng nó thì k phù hợp nên nói k đc to đâu (trừ khấu hao dần là vừa). Nhớ lại 1 lần tớ dậy 1con sáo và yểng câu nước ngoài là I--LO--VE--YOU mà vỡ bụng cười vì phải hét rất to, từ trẻ con đến người lớn đều rì rầm là tớ học tiếng Anh phát âm sai thậm tệ...!:)):)):))
Nếu con nào nhìn thông minh, nhanh nhẹn to khỏe thì nên dạy ngay những từ dài khoảng 4,5 từ tốt hơn chỉ dạy 2 từ (cái này đánh giá giá trị của chim nói đấy)

sáo nào cũng khôn tùy thuộc vào cách mình chăm sóc nó, theo em là vậy:D

Về mặt bản chất thì giống nhau!
Nhưng về kinh nghiệm thì chân vàng mỏ vàng đẹp hơn và mau biết nói hơn.Còn vấn đề mau biết nói có phải là khôn hay không thì mình chưa muốn xét khía cạnh đó :D

Sáo của mình mặt khôn lắm không biết m dạy nói có thành công không.

Khon hay ko la do ban thoi. Cham soc tot, day noi thuong xuyen, dung de no hoc nhung cau bay ba thi se dc 1 con sao ngon. (len bang dt ko viet co dau dc. Thong cam nhe!)

Về mặt bản chất thì giống nhau!
Nhưng về kinh nghiệm thì chân vàng mỏ vàng đẹp hơn và mau biết nói hơn.Còn vấn đề mau biết nói có phải là khôn hay không thì mình chưa muốn xét khía cạnh đó :D

Theo em con nào lâu biết nói, hoặc không nói gì là khôn vì mình chỉ nó nói gì thì nó nói cái đó chẳng khác gì thằng đần =))

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên