Bình luận về bệnh thường gặp của chích chòe lửa

volamcaothu

Thành Viên
Điểm
16
Hôm nay mình lập topic này để anh em nào có thắc mắc về các bệnh của chòe lửa nha!Để ae trong dd để giúp những vấn đề về bệnh của chòe lửa!
Câu1:Vế phân chòe lửa?
Em thấy phân của con cl nhà em lên móc(lên móc như cơm để lâu vậy đó).Chim của em có bị j ko mấy anh?

Ðề: Bình luận về bệnh thường gặp của chích chòe lửa

e vệ sinh lồng ko kĩ hả . vs kỹ đi em

rất kỹ bố lồng 4 ngày em thay 1 bố lồng mới.bố lồng cũ em vệ sinh bằng xà bông rùi đem phơi nắng!

2 ngày tắm 1 lần đc kô bạn?vệ sinh chuồng trại luôn.4 ngày hơi bị dơ đó!có j` xin bỏ qua!thân

Các bác cho em hỏi,vừa rồi em mới dinh dược 1 em chòe lủa vè và bây giờ em ấy ăn uống vẫn bình thường.nhưng có điều lạ là nó ko chịu đứng trên cầu mà lại đứng dưới nan lồng và thậm chí còn ngủ cả dưới nan lồng nữa.đến h đã 7 ngày nó về nhà mới rồi mà nó vẫn không hót và rất ít kêu tạch tạch.các bác cho em hỏi tình trạng này là bị sao ạ..?em xin cam ơn.

lên nào ..... em đang có 1 em CCL .... đêm qua chỗ em bị mưa ... em lại để chim ở ngoài hiên ( không dính nước mưa nhé ...) sáng nay ra nhìn thấy em nó xù hết lông.... em nghi nó bị gió ... làm thế nào để chữa bây giờ các pro nhanh giúp mình với .....

Các bác cho em hỏi,vừa rồi em mới dinh dược 1 em chòe lủa vè và bây giờ em ấy ăn uống vẫn bình thường.nhưng có điều lạ là nó ko chịu đứng trên cầu mà lại đứng dưới nan lồng và thậm chí còn ngủ cả dưới nan lồng nữa.đến h đã 7 ngày nó về nhà mới rồi mà nó vẫn không hót và rất ít kêu tạch tạch.các bác cho em hỏi tình trạng này là bị sao ạ..?em xin cam ơn.

Cho mình mạn phép tí nha!Bạn trùm áo lồng lại,chăm sóc em nó như thuần chimBỖI nha.tăng cường mồi tươi,mỗi ngày mở hé 1 ít áo lồng.cho chim khỏe lại em nó mới hótđc.Mình nuôi 2 tháng chim mới hót gió thui.chúc ban có chú chim hay.THÂN.:):):)

cho mình hỏi lửa hót đánh đuôi rất xiềng đá tay giá khoảng bao nhiêu tiền

cho mình hỏi lửa hót đánh đuôi rất xiềng đá tay giá khoảng bao nhiêu tiền

20 chai :)). bác hỏi như thế thì 1080 cũng ko trả lời đc, phải có clip may ra

Các ace cho hoi mình có con CCL bị nấm ở viền mắt, cách tri thế nào cho hết. Thanks ace!!!

Chim vẫn sợ rồi bác ơi, bác trùm áo lồng vào để hở ít thôi, quen dần rồi mở ra nhé.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,487
Thành viên
149,095
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên