BN - Cu gáy khách a em đánh giá giùm cái

gatre0985

Thành viên Mới
Điểm
0
Minh mới lấy em cu gáy khách nhưng chưa biết nó giọng gì anh em tham khảo cho minh xem thế nào . Giá 3 củ có hợp lý không

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Relate Threads
Latest Threads
Ðề: BN - Cu gáy khách a em đánh giá giùm cái

con này có vẻ Phẩm chất tốt nhĩ :))

Re: Ðề: BN - Cu gáy khách a em đánh giá giùm cái

A em cứ đánh giá chuẩn giọng của nó la giọng gi cho minh cái xem giá ca r hợp lý không

Nếu ở ngoài cũng giống trong clip thì em này đích thị giọng ĐỒNG KIM bạn ạ. Chim đã nổi căng rồi. Theo mình thì dù giọng gì đi nữa mà với giá đó là cũng hợp lí rồi. Để nuôi được một con chim tới chừng này là điều không hề đơn giản. Thân !

Re: Ðề: BN - Cu gáy khách a em đánh giá giùm cái

văng cam ơn bạn đã đánh giá dùm chú em của minh

Xin lỗi có phải chủ topic là Tân Bắc Ninh (đt 01666666...8) không đấy nhỉ ?

Chuẩn giọng Thổ Kim rồi, giọng nghe ấm, nghe cả ngày ko nhức tai. Giá 3 củ quá phủ lý. Thân!

Minh không phải tân . Tân là anh bạn gần nhà mình thôi

Một người bảo giọng Đồng Kim, có người lại bảo giọng Thổ kim, còn ai có ý kiến khác không nhỉ.
Mình cũng không sành về phần đánh giá giọng gáy của cu cườm lắm, mong muốn được nghe ý kiến của mọi người rồi từ đó học hỏi dần dần.

Ðề: Re: BN - Cu gáy khách a em đánh giá giùm cái

Một người bảo giọng Đồng Kim, có người lại bảo giọng Thổ kim, còn ai có ý kiến khác không nhỉ.
Mình cũng không sành về phần đánh giá giọng gáy của cu cườm lắm, mong muốn được nghe ý kiến của mọi người rồi từ đó học hỏi dần dần.
Chú cu này có chất giọng hay. Thẩm giọng gì thì mình ko thạo. Nhưng theo mình hiểu thìchim có giọng trầm, ấm gọi là Thổ, có giọng thanh, cao gọi là Kim( son) còn giọng trung giữa hai giọng trên là Đồng. Còn có nhiều tên gọi các chất giọng trên. Thực tế thì chất giọng của chim cu cũng rất phong phú nên thẩm là giọng gì thì cũng khó chuẩn. Có giọng thổ đồng, giọng son đồng.... Nhưng giọng Thổ Kim thì dịch nghĩa thấy ko ổn lắm. Mong các cao thủ cho ý kiến!!

Hôm sau quay clip con chim nhà mình các bác xem thử,thấy người là gù,sờ gãi thoải mái,gật gù cao thấp theo tay điều khiển,nhưng em lại không rành về giọng,gáy bất kể ngày đêm

e này sao k thấy gì nhỉ. Gáy khách mà dí sát mặt quay như thế là phải gù ngay chứ nhỉ

Chẳng bù cho chim nhà mình,nghe tiếng người đã gù,thấy người gật gù luôn

Nhà mình cũng có 1 em cucu cườm, nhưng thật sự nuôi cho có chứ chẳng biết chơi. Được cái nó gáy, gù inh ỏi cả ngày. Cứ không có người thì cù cúc cu gì đó, còn gặp người thì gù liên tục. Mình dưa tay vào lồng chơi thì nó nhảy lên tay mình và mổ liên tục (đau phết), sau đó đứng trên tay gù gù... 12 giờ đêm thức dậy đi vệ sinh, nó nhìn thấy cũng kêu nữa. Thua luôn. Định bán đi cho đỡ nhức tai mà không biết giá cả thế nào.

theo em thi con nay giong tho pha
anh em trong nam goi la giong dong

Đúng rồi k dám chắc nhưng mình cũng nghĩ là thổ pha. Mà là gáy khách thì đúng gần nó thế nó đã gù như điên. Lao lồng loạn xạ cả lên. Như thằng đàn ông thấy gái đẹp.hehe. 3 củ con này là hợp lý quá rồi

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên