boi duong cho cu

húng962

Thành Viên
Điểm
6
minh moi mua mot em cu boi cung dep theo y minh minh xin hoi cac ban giup minh nhe minh muon boi duong cho em no thi cho an uong nhu the nao tam tap ra sao cac ban giup minh nhe minh 49tuoi cac ban de xung ho cam on cac ban nhieu lam:|

TV húng962 Lưu ý : đã nhắc nhở bạn nhiều về post bài phải có dấu tiếng VIỆT .Đây là lần nhắc nhở cuối cùng .Rất mong bạn hợp tác tốt cùng diễn đàn .T/M BQT

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Relate Threads
Latest Threads
Ðề: boi duong cho cu

cháu cũng đang gặp vấn đề như bác . các pro oi giúp e vs chủ thớt với

minh moi mua mot em cu boi cung dep theo y minh minh xin hoi cac ban giup minh nhe minh muon boi duong cho em no thi cho an uong nhu the nao tam tap ra sao cac ban giup minh nhe minh 49tuoi cac ban de xung ho cam on cac ban nhieu lam:|

viết cho có dấu. bạn đánh đố người đọc à

Thưa BÁc!Việc đầu tiên em xin góp ý với BÁc là Bác viết bài nên có dấu chứ không Mod sẽ nhắc nhở đấy Bác!
Em xin trả lời câu hỏi của BÁc:
Để chăm sóc cu (theo cách của em hay làm)ngoài thức ăn chính là thóc,nước,1 tuần Bác cho em nó ăn thêm 1 thìa cà phê vừng hoặc kê,đỗ xanh,lạc cho ăn nhưng rất ít và phải đúng cữ không chim đổ lông nhé BÁc.Ngoài thức ăn trên thì bổ xung khoáng chất cho vào 1 cóng cho em nó ăn hằng ngày(Cách làm khoáng em đã trình bày cách làm trên diễn đàn rồi).Chịu khó cho chim tắm nắng buổi sáng là tốt nhất và hạ thổ(Nếu có điều kiện Bác cắt lông cánh thả em nó ra cho ăn đất sỏi còn nếu không tháo đáy lồng ra cho em nó vào cái chậu đất đã được đánh tơi đất mùn giun thì càng tốt cho em nó ăn).Còn vấn đề về tắm thì nhiều người cho tắm cát nhưng em tắm cho các em nó bằng cách cho hết cóng thức ăn ra rồi phun bằng vòi hoa sen nhẹ vào lồng như mưa để cho em nó rũ lông.Cảm ơn Bác đã đọc bài của em!Chúc Bác mau có cu hay!

mình có 1 cặp cu gáy nuôi từ nhỏ lên bây giờ được 2 tháng rồi, và 1 cặp sáo nâu kon còn đút ăn (TẤT CẢ HOÀN TOÀN BÌNH THƯỜNG) giá tất cả là 800k (giá bao gồm luôn lồng lớn nuôi cu gáy đẻ) mình ở đà nẳng (do bận học nên thanh ly' lai. anh em yên tâm mà mua) xin lổi mình ko biết up hinh` nếu ai quan tâm thì liên hê.j với mình qua sdt 0934808701

Chào Bác" húng 962" !
Vấn đề của Bác thì " thienfe" đã nói chuẩn rồi, chỉ xin lưu ý thêm là Bác phải để ý phân chim khi cho ăn bổ sung vừng hoặc đỗ xanh nếu loại nào cho ra phân ướt, xấu thì thôi nêu không chim sẽ dễ bị đi ỉa mà những người mới nuôi cu không biết sẽ rất khó chữa( vừng hoặc đỗ, lạc có tác dụng làm mượt lông), sau 02-03 ngày lại thay mới cóng nước, nếu nước máy thì phải để hả hết clo, cuối cùng là thóc cho chim ăn nên chọn loại ngắn hạt( cho vào chậu, xả nước vào những hạt lép, xấu sẽ nổi lên ta loại bỏ, sau đó ngâm khoảng 10 phút với nước muối loãng và mang phơi nắng thật kỹ, để cho ăn cả năm đảm bảo không bị mọt).Đến vụ khi chim bắt đầu đổ lông thì nên cho ăn hoàn toàn bằng cám trứng" Việt Anh" cho đến khi xong lông.
Chúc Bác thành công!

mấy bác nói rất chuẩn rồi.ko cần phải nói zì nữa hết.cứ như thế mà làm càng nuôi càng kinh nghiệm thôi.quan trọng là thóc lúa và nước mà nhất là nước chim có thể nhịn đói cả tuần chứ nước mà thiếu một ngày là coi chừng bị bệnh mắt đó bác

thân

có nên cho cu gáy ăn sâu hay mồi tươi j k các bác

Default đà nẳng cần bán cu gáy-sáo nâu con
mình có 1 cặp cu gáy nuôi từ nhỏ lên bây giờ được 2 tháng rồi, và 1 cặp sáo nâu kon còn đút ăn (TẤT CẢ HOÀN TOÀN BÌNH THƯỜNG) giá tất cả là 800k (giá bao gồm luôn lồng lớn nuôi cu gáy đẻ) mình ở đà nẳng (do bận học nên thanh ly' lai. anh em yên tâm mà mua) xin lổi mình ko biết up hinh` nếu ai quan tâm thì liên hê.j với mình qua sdt 0934808701

các bạn thông cãm mình mát hơi kém nên bõ dấu ko chính xác.Cãm ơn các bạn thật nhiều

:-"boi duong cho cu :-"nick bác thật ấn tượng:-@

Default đà nẳng cần bán cu gáy-sáo nâu con
Bạn giao bán 800k là mắc đó chứ cá nhân mình thì giá đó quá cao

các bạn ở trên diễn đàn nói quá chuẩn rồi tớ chỉ bổ xung thêm là hàng tháng bạn cho uống thêm vitamin A và B1 tức là mua thuốc tiêm B1 và viên dầu gấc cho chim uống chim sẽ rất khỏe và sung đấy, lúc đấy chim gáy nhiều quá đừng trách tớ đấy. hi hi

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên