Bực vì Mua sáo đen bị Lừa Hum nay quất thêm em nữa!

kenna

Thành Viên
Điểm
6
Hum nay hai anh em đi Văn quán nhìn sáo Đen lại nổi nỗi bực trong lòng quất thêm em nữa cho bõ Ghét và cuối cùng đi đi lại lại Tóm đại 1 em : mỏ Vàng có mấy Móng bạch đề các bác ợ " Móng em nó Trắng "
Đây ảnh em nó đây anh em cho xin ít Gạch đá thêm lồng cho em nó nhá:D

Ðề: Bực vì Mua sáo đen bị Lừa Hum nay quất thêm em nữa!

lần trước bị lừa nhằm sáo nâu hay sao ??? :))

như 2 em của bác đó hí :D sáng nay tý có ông già cũng bị nó lừa 2 anh em nói thầm thế là ông thôi hehe anh em gặp bọn lừa đảo cố Gắng giúp nhé đừng để nguòi ta học cái thói lừa Gạt theo đàn nhá!
Đây nè sáo nâu Giống của Bác nè Pecom03;http://chimcanhvn.com/forum/showthread.php?t=127340
mình dính một chú như bác :D
bây giờ phải mua bằng được đen 100%

nói chung là cũng tức.... Nhưng k phải lỗi của em sáo :)))

nuôi ko tội mấy em :)) xhăc hôm sau phải ra kiếm em đen :))

nói chung là mua những chỗ cửa hàng uy tin thì không sợ người ta lừa còn bạn mua những quán đó chắc chỉ khách nào không biết thì vào mua thôi chứ thời buổi làm ăn thế mất uy tin

Hihi, em Sáo đen còn mép vàng chắc cũng phải đút một thời gian cho nó cứng cáp. Em mình mua lớn quá về nuôi chẳng khôn, khi nào đói thì cho dế lao ra mổ, còn không thì thất người là sợ, chán!

Hihi, em Sáo đen còn mép vàng chắc cũng phải đút một thời gian cho nó cứng cáp. Em mình mua lớn quá về nuôi chẳng khôn, khi nào đói thì cho dế lao ra mổ, còn không thì thất người là sợ, chán!
Bác ơi tự mổ cám khô ăn ầm ầm rùi bác ợ hum qua mà còn tiền chắc em quất 1 đôi chỗ hết hận hehe!
bác nhận xét gì mấy móng Bạch đề hê hê
em nó khôn lắm về nhà tự tắm không như con đen giả tạo kia sợ nước kinh khủng toàn ép tắm hehe!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Chim mình tự ăn Cám khô lâu rồi. Chỉ ghét là nó không thân thiện thôi.
Bạn nuôi chừng đó là đủ rồi, nuôi nhiều không có thời gian chăm nó, thì cũng không thân thiện với mình đâu.

tính cho thằng em 1 con nâu mang thân con đen đi bác ợ
hì nhìn nó như con cuốc

sáo nhà em thếy nước lao vào ầm ầm. :)))
bác kia chăm thả sáo ra chơi đi. Nếu sợ bay thì tỉa cánh là đc. Cứ bỏ sáo cho đói rồi laâu lâu ms cho ăn , làm như thế em nó nhanh quen. Sáo e e cũng làm thế. Giờ em gọi là bay lại :)

sáo nhà em thếy nước lao vào ầm ầm. :)))
bác kia chăm thả sáo ra chơi đi. Nếu sợ bay thì tỉa cánh là đc. Cứ bỏ sáo cho đói rồi laâu lâu ms cho ăn , làm như thế em nó nhanh quen. Sáo e e cũng làm thế. Giờ em gọi là bay lại :)
sáo bẫy thì sao mà có thể như nuôi non được :D

bẫy thì bẫy chứ. Cứ cắt cánh đi. Chơi nhiều cho nó quen bác ơi. Cho ăn cào cào vs dế. Cầm trên tay cho ăn cho nó mau quen... Hehe

the bac nuoi loai day de lam j chac bac dinh dạy nó nói chẳng ??
Sáo bẫy già mà bác đòi dạy nói em bái phục nó mà hót chắc cũng kha khá lâu đó !! nuôi thay Gà vậy hehe thịt sáo thấy bảo đặc sản hehe nuôi già thịt!

Yên xá chào đồng chí đây :)).Mua mà ko tìm hiểu à?

sáo nâu có những đặc điểm rất dễ nhận biết, bọn bán chim dù nhuộm đen nhưng vẫn có thể nhận ra dễ dàng bởi những đặc điểm của sáo nâu khác hẳn với sáo đen các loại (màu vàng của chân và mỏ, mắt...) các bác vội vàng quá nên không biết phân biệt thôi chứ em mua sáo chưa bao giờ bị lừa

Em cũng bị lừa 1 lần :((. cũng may là em sáo nâu bây giờ rất tốt. Khỏe mạnh nói sõi :-*

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,487
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên