buổi tối thuần cm

hochoi4078

Thành viên Mới
Điểm
1
mình thì mới nuôi cm thấy trên dđ ai cũng nói muốn thuần được em bổi cũng khoảng 5 tháng.mình thì lại thấy khác,cách mình thế này,do mình di làm sáng chiều 17h hơn mới về cho tắm và vệ sinh lồng,và để thấp trên bàn nhà khách.sau khi ăn cơm song,pha cà phê+mở máy tham khảo dđ ngồi cạnh em nó (khi cho em nó bên cạnh tới 10h tối mới chùm áo lồng cho ngủ)đơn giản vậy thôi(mình thử 2 em bổi (bổi hoàn toàn nhé)ko em nào quá 2 tháng thuần cho tay vảo lồng bỏ thức ăn ko nhảy.ban ngày ngồi cạnh hót vô tư.đây là cách của em các bác gạch đá ít thôi vì lúc đầu em ko tin thử thêm em nữa là 2 cũng vậy.bác nào làm như em chưa

Ðề: buổi tối thuần cm

kg biết có ảnh hưởng đén sinh hoạt ngủ nghỉ của chim kg.nhưng đúng là tối mà bật đèn chim ít nhảy.thuần nhanh hơn.nhưng em nghĩ là phải che nóc lồng vào kg cho nó nhìn thấy bóng đèn.kg thì chắc tật lỗi ngay

kg biết có ảnh hưởng đén sinh hoạt ngủ nghỉ của chim kg.nhưng đúng là tối mà bật đèn chim ít nhảy.thuần nhanh hơn.nhưng em nghĩ là phải che nóc lồng vào kg cho nó nhìn thấy bóng đèn.kg thì chắc tật lỗi ngay
em ko mở hết áo lông chỉ mở 1/2 thôi à.bác nói tật lỗi gì khi thấy bóng đèn vậy

cách này chỉ dành cho những người lương tâm ko cắn rứt thôi :)),một khi nó trầy đầu gãy móng thì hư con chim.mua con bổi mấy chai về cho tiền củng ko dám chơi chiêu này ^^

cách của bác cũng khá hay, chim em treo phòng ngay gần người có lúc đặt đất, em thì hay ngủ ,muộn 12h đêm mới ngủ,người ngủ muộn nên chim cũng thức khuya nhưng được cái là chim ít nhảy và nhanh dạn hơn

đút mồi để thuần chim vào buổi tối là cách hữu hiệu nhất...nhưng nó vẫn có nhược điểm 1 là con chim chỉ thuần mỗi chủ....
2 là đem treo chỗ lạ, nhìn thấy người là lại nhảy
muốn nó thuộc hoàn toàn đc thì vẫn phải mất thêm 1 -2 năm nữa :-s !

Quan trọng là bạn thuần được rùi nhưng mình sợ là chim nó thuần bạn chứ ko thuần người khác he he he...bạn thử mang ra chổ đông người xem ntn,bình thường thuần một chú chim thì cũng mất khoảng 3 tháng đến 5 tháng, lúc ấy xách đi xách lại mang ra chổ đông người chim vẫn đứng lồng ko tuông ko phá,cách thuần của bạn rất hay, mình thì thuần theo cách bình thường như mọi người thôi, còn tối lại trùm áo lồng cho chim nghỉ ngơi

Lịch làm show thắng 9 - 10 vẫn còn trống nhiều. Mọi người vào đăng ký làm show cho công ty mình nào....

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên