Buồn quá lại sổng mất khuyên.ii

chim_den78

Thành Viên
Điểm
18
Địa chỉ
Đại đồng _Thạch thất_Hn.
Chán quá. Lay hoay 2 ngày làm đc lồng khuyên cho em khuyên yêu quíqui vào lòng thì nan mình làm hoi thưa làm em nó bay vù một phát mất tích. Chán quá.

Ðề: Buồn quá lại sổng mất khuyên.ii

chia buồn cùng bác bay là chuyện nhỏ thôi nếu nuôi lâu mang lồng bẫy ra bẫy lại được ngay. chỉ sợ có thàng khác bẫy mất thôi.

Nhà ở khu nào thoáng thoáng mới bẫy được bác ạ. Nhà trong ngõ A hẻm B thì cũng chịu. Mất tích luôn. Chia buồn với bác chủ, cùng cảnh ngộ với em :((

chia buồn cùng bác chủ, em cũng mới bị mất 1 em khuyên lọt nan lồng được mấy hôm,.... không tin là e nhó phi lọt qua được nữa bác ah, thôi đành kiếm e khác nuôi

Mình tự làm lồng nên vót nan hoi mềm va cá́ch 1.5cm mà em nó vẫn phi ra đc. Một em mình phải căng màn bên ngoài. Chim đang ăn cám Hbk hót chuyện ầm ĩ và gọi chim trời rất tốt. Em nó đã thu phục đc 5em rùi nhưng mình ko có lồng nuôi nên đã thả ra. Bây giờ còn 2em vừa mói vào cám xong. Bùn quá ae à.

Cảm ơn ae đã đồng cảm. Em nó bay xong thằng bạn dủ đi họp lop nên ko có tg bẫy lại em nó.bùn bùn bùn.

chia buồn cùng bác hi vọng là bác sớm tìm lại được niềm vui

em cũng làm lồng 1.5 mà có ra đk đâu bác chui ra đk cái đầu thui người thỳ ko? đk.có cái em còn bi lệch 1.7 cơ mà.bác cũng cầu kì vót lan nhỉ em toàn ra chợ mua kái xiên súc sích 1 bó về đan đk 4,5 lồng liền.=))
<------ Bổ sung bài viết ------->
lần sau rút kinh nghiệm là thả em mới vào trước để thử nghiệm đã bác ak

Mình tự làm lồng nên vót nan hoi mềm va cá́ch 1.5cm mà em nó vẫn phi ra đc. Một em mình phải căng màn bên ngoài. Chim đang ăn cám Hbk hót chuyện ầm ĩ và gọi chim trời rất tốt. Em nó đã thu phục đc 5em rùi nhưng mình ko có lồng nuôi nên đã thả ra. Bây giờ còn 2em vừa mói vào cám xong. Bùn quá ae à.
bước nan chỉ lên làm 1,2cm và làm bằng mũi khoang 1 hay 0,8ly là đẹp.e vẫn hay làm thế

Mình đang 7nghiệp ở nhat bùn làm cái lồng. Nhưng mình làm kt lồng từ cửa lồng đến npcs lồng là 16cm nên nan mới bị mềm và em nó cũng ko đâm lồng đâu. Tại em nó chưa thuần và có người lạ nên e nó mới phi ra ngoài. Ah làm sao để up đc ảnh từ đt nhỉ. Mình ko có mtinh

xót hết cả ruột, sáng nay 1/5 lùa khuyên sang lồng tắm, sơ ý hé rộng cửa thế là bay mất, nhảy gần gần đem bẩy ra mà ko kipppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp

em lâu lâu cũng có nuôi khuyên.Nhưng bay mất không buồn vì chả có con nào líu :D

Hnay đi chơi về 16h30 thấy mấy em trên cây kêu. Đem lồng ra bẫy đc một em 12Lông đuôi ko bít đực cái thế nào.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên