Cả nhà ơi giúp em với !!!

BINHSON

Thành viên Mới
Điểm
1
Hjx. Em mới đón 1 em ngực hồng non về nhà đc 3 hôm. Mọi ngày vẫn cho em ấy ăn bột ngũ cốc dinh dưỡng bình thường. Chẳng rõ thế nào mà sáng nay cho ăn xong đc khoảng 2 tiếng thì em ấy ói hết ra. Thấy mà thương, em lại cho ăn thêm. Vì sợ no quá em ấy mới ói nên lần này em cho ăn ít hơn, nhưng vẫn bị ói. Ban nãy em thử đổi sang cho ăn thử cám chim, vừa xong em ấy lại bị ói một chút xíu.Cả ngày cứ lim dim ngủ, thỉnh thoảng có tiếng động thì lại ở mắt ra nhìn ngáo nghiêng Thỉnh thoảng em ý có rùng mình một cái. Liệu em ý có bị lạnh ko, em ở HN đang nắng nóng nên chỉ xé nhỏ báo lót ổ, ko thắp đèn sưởi Nếu bâyh mà cho ăn thì em ấy vẫn ăn đều đều nhưng sợ ói nên em ko dám cho ăn nữa. Các bác đi trước có kinh nghiệm giúp em với. :(:)(:)(:)(( [-O<[-O<[-O<

Ðề: Cả nhà ơi giúp em với !!!

Em ý có đang trong giai đoạn tập bay ko?
Phân bình thường hay thế nào?

ói quá bác cho uống sữa đi. chak nó bị cảm sốt rồi.

Em ý chưa bay đc. Vẫn còn chưa mọc hết lông trên người với ở cổ. Phân từ hôm về vẫn hơi lỏng, nhưng thành bãi chứ ko như kỉu bị đi ỉa. Hjx bâyh cho ăn thì vẫn bụp kinh lắm. Chẳng biết ntn :(

Nó ói là do nó k hợp với thức ăn đó , nên đỗi thức ăn khác cho bé

Nó ói là do nó k hợp với thức ăn đó , nên đỗi thức ăn khác cho bé

Thanks bác Phát. Bâyh em cho nó ăn cám chim ba vì thì ko thấy nôn mửa j. Để mai đi làm bịch cám chó về cho ăn vậy. Hơn cả nuôi con mọn, cho ăn bột ngũ cốc dinh dưỡng mà còn ói.#-o#-o#-o

Thanks bác Phát. Bâyh em cho nó ăn cám chim ba vì thì ko thấy nôn mửa j. Để mai đi làm bịch cám chó về cho ăn vậy. Hơn cả nuôi con mọn, cho ăn bột ngũ cốc dinh dưỡng mà còn ói.#-o#-o#-o

Nếu nó ăn cám ba vì không ói thì bạn cứ tiếp tục cho ăn cám ba vì , k cần thiết phải mua cám chó cho bó ăn , xích thì dễ chịu hơn ngực hồng rất nhiều , còn tụi ngực hồng thấy vậy mà kén ăn lắm , có con chịu loại thức ăn đó nhưng lại có con lại k chịu

Nếu nó ăn cám ba vì không ói thì bạn cứ tiếp tục cho ăn cám ba vì , k cần thiết phải mua cám chó cho bó ăn , xích thì dễ chịu hơn ngực hồng rất nhiều , còn tụi ngực hồng thấy vậy mà kén ăn lắm , có con chịu loại thức ăn đó nhưng lại có con lại k chịu

Con ngực hồng nhà e được cái hầu như cái j cũng ăn.ăn mà cũng chẳng thấy ói...chả hiểu sao mỗi tội cứ gật gù.dát nữa.hay nó buồn nên thế nhỉ.........chẳng biết kiếm đâu ra đồ chơi cho nó đây...

Hjx. Cám chó cũng ói, cám ba vì cũg ói anh Phát ah. Em cho ăn chuối thì chỉ được có tý. Uống nước thì nhiều thôi. Mà phân hôm nay đi xấu ~X(

Con ngực hồng nhà e được cái hầu như cái j cũng ăn.ăn mà cũng chẳng thấy ói...chả hiểu sao mỗi tội cứ gật gù.dát nữa.hay nó buồn nên thế nhỉ.........chẳng biết kiếm đâu ra đồ chơi cho nó đây...

hjx bác tự làm đồ chơi cho nó cũng đc mà. Đâu cần đẹp quá, miễn là nó có cái để nghịch là đc rồib-)

Hjx. Cám chó cũng ói, cám ba vì cũg ói anh Phát ah. Em cho ăn chuối thì chỉ được có tý. Uống nước thì nhiều thôi. Mà phân hôm nay đi xấu ~X(

bạn cho ăn gạo say + lạc dã nhuyễn ra đi, bón cho nó ăn, tại mới mua về nên nó chưa quen thức ăn thui, nhìu ng bị như thế lắm, cứ dần dần nó quen là bạn cho nó ăn đc bột ngũ cốc thui, giờ thì chịu khó bón nhìu lần 1 ngày, mỗi lần 1 ít, 2 3 hum là nó lại ăn như heo thui :D

Với các bé còn chưa mọc hết lông, mình thật sự khuyên các bạn ôm, hôn hítm, sờ mó nó ít thôi. Cho ăn xong thì để bé ngủ, ngủ được cả ngày càng tốt.

bạn cho ăn gạo say + lạc dã nhuyễn ra đi, bón cho nó ăn, tại mới mua về nên nó chưa quen thức ăn thui, nhìu ng bị như thế lắm, cứ dần dần nó quen là bạn cho nó ăn đc bột ngũ cốc thui, giờ thì chịu khó bón nhìu lần 1 ngày, mỗi lần 1 ít, 2 3 hum là nó lại ăn như heo thui :D

Gạo xay vs lạc cho ăn từ hôm bắt về cơ mà em này ứ chịu ăn cơ. Cho ăn bột ngũ cốc thì ăn khiếp lắm đc 2 ngày thì ói. Chuyển sang cám Ba vì đc 1 bữa rồi thì quay mặt ko ăn. Cho ăn cám chó thì đc 2 lần. Ăn hoa quả thì ít. Đòi uống nước là khỏe thôi:(

Với các bé còn chưa mọc hết lông, mình thật sự khuyên các bạn ôm, hôn hítm, sờ mó nó ít thôi. Cho ăn xong thì để bé ngủ, ngủ được cả ngày càng tốt.

Ôm j, hôn hít j sờ móa j. Trừ lúc cho ăn thì cho em ấy ra còn đâu toàn ở trong lồng, ngủ suốt mà[-X. Em nuôi đủ loại chim non rồi, thấy mỗi mấy em vẹt này là khó thôi. Nếu ko phải cực kì kết loài này thì ko nuôi đâu :)

Hjx cả ngày hôm nay cho ăn thì chỉ đc 1,2 tiếng là ói hết ra. Diều trông xẹp lép, ói ra toàn bọt nhớp nhớp. Nhìn gầy đi mất 1 nửa so với hôm mua về mất :(:)(:)(:)(:)(:)(( Giúp em các bác ơi

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Hjx cả ngày hôm nay cho ăn thì chỉ đc 1,2 tiếng là ói hết ra. Diều trông xẹp lép, ói ra toàn bọt nhớp nhớp. Nhìn gầy đi mất 1 nửa so với hôm mua về mất :(:)(:)(:)(:)(:)(( Giúp em các bác ơi

e mua bắp non còn tươi , nhớ mua bắp non mà trái bắp lớn bình thường nha , đừng mua mấy loại nhỏ như ngón tay ăn lẩu , e đem về lột hột bắp ra bỏ cái vỏ của hat bắp chỉ lấy cái nhân của hạt bắp thôi rồi cho nó ăn xem sao ,

e mua bắp non còn tươi , nhớ mua bắp non mà trái bắp lớn bình thường nha , đừng mua mấy loại nhỏ như ngón tay ăn lẩu , e đem về lột hột bắp ra bỏ cái vỏ của hat bắp chỉ lấy cái nhân của hạt bắp thôi rồi cho nó ăn xem sao ,

Hjx. Ban tối em cố ép đc ít bột gạo. Nhưng đi ị phân xấu lắm, lênh láng ko thành bãi như hôm trước :(

Có sữa cho bé uống thử xem sao bạn, ăn nếu thấy k hợp thì chuyển qua cho ăn thức ăn khác xem

Có sữa cho bé uống thử xem sao bạn, ăn nếu thấy k hợp thì chuyển qua cho ăn thức ăn khác xem

Bột ngũ cốc, cám chó, cám ba vì, hoa quả, sữa, bột gạo ...tất cả đều đã thử :(

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,442
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên