Các anh chị chỉ bảo e với..! Khuyên không tắm

yeube23

Thành Viên
Điểm
6
Con khuyên của e mới tậu đc 2 tháng. Cứ mỗi buổi trưa e cho e nó tắm . nhưng cứ vào lồng tắm là nó k bao h tự động tắm. mặc dù để hàng tiếng đồng hồ. nên e toàn phun nc cho no'. Xin hỏi các đàn a làm thế nào cho con khuyên nó tắm, và nếu tắm cho nó. nó có chột đi ko ... Thank ^^:-s

Ðề: Các anh chị chỉ bảo e với..! Khuyên không tắm

ko chịu tắm cứ xịt vào người nó như phun sương. tutu r` nó cũng wen ah`. 2 ngày tắm dọn
dẹp 1 lần là ok.

cúe làm kiểu cũ như của em mái rồi cũng phải tắm em ạ nuôi khuyên la rèn luyện tính đấy chúc em mau thuần hóa nó

muốn nó tắm bạn có thể làm như sau
- cho nó phơi nắng 1 lúc trước đã
- để nó gần 1 con biết tắm cho nó xem con kia tắm(và bị vẩy nước vào người khiến người khó chịu)
- lùa sang lồng tắm là chim tự khác tắm ngay
nếu vẫn không chịu bạn có thể vứt 1 con sâu hoặc 1 con cào cào xuống nước, chim xuống ăn sâu xong sẽ tự biết tắm
bạn nên chú ý tắm cho chim vào những lúc ấm áp, vào mùa đông cho chim tắm nước ấm
nếu chim không muốn tắm thì không nên ép nó hoặc lấy tay bắt chim tắm

Các a cho e ? luôn với.. Con K nhà e dạo này uống nc nhiều lắm. 1 ngày hơn 2 cóng thủy tinh. hôm trước e cho ít chè vào nó uống ít rồi nhưng cũng ít chuyện luôn, chuyện thì nhỏ,và cũng ko kêu mấy, lông hơi xù lên... thấy thế e thay lại nc bt. nhưng e tôi lại ít kêu quá. làm tn cho e tôi vui vẻ hơn và ng đẹp ra. Làm e mất ăn mất ngủ. e men mới giúp e với. Thank.^^

bạn không nên ép nó tắm nó thích tắm khắc nó sẽ tự tắm cứ lùa sang lồng xịt nước dần nó quen thôi , nếu có con khác chịu tắm thì cho 2 con chung 1 lồng tắm nó sẽ đua nhau tắm thôi mình toàn làm thế mấy con nhà mình giờ tắm như vịt

mình toàn đi bẫy khuyên, chuyện vào cám và tập tắm cho mộc tinh là rất đơn giản bạn ạ
con của bạn ko chịu tắm thì 1 là bạn đặt cạnh lồng tắm của nó và 1 con khác đang tắm cho nó xem 2 là nhốt chung mấy con với nhau trong đó có 1 con tắm như vịt thì 1 con nhảy xuống rũ nước bắn lên người các em kia ngứa lông khắc nhảy xuống bơi hết.
còn vào cám thì mộc tinh tống tất và 1 lồng trong đó đã có 1 con biết ăn cám thì đói cả hội khắc ăn hết.

để 1 lúc là tắm bùm bup í mà, cho phơi nắng trước, nuôi k mà phải phun bằng vòi hoa sen thì mất cảm giác thú vị đi

Các a cho e ? luôn với.. Con K nhà e dạo này uống nc nhiều lắm. 1 ngày hơn 2 cóng thủy tinh. hôm trước e cho ít chè vào nó uống ít rồi nhưng cũng ít chuyện luôn, chuyện thì nhỏ,và cũng ko kêu mấy, lông hơi xù lên... thấy thế e thay lại nc bt. nhưng e tôi lại ít kêu quá. làm tn cho e tôi vui vẻ hơn và ng đẹp ra. Làm e mất ăn mất ngủ. e men mới giúp e với. Thank.^^

1 ngày 2 cóng nước đi ỉa là cái chắc ! bạn kiếm chuối tây ương về cho nó ăn trong 2 ngày rút hết cám đi !

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên