các anh giúp em với về vấn đề cám với

anhquocdamme

Thành Viên
Điểm
8
em có nuôi mấy con khuyên mà không biết dùng cám nào ,cho em hỏi cám tt hay cám tc loại cám nào dùng tốt hơn chim của em đã hót chuyện rồi em đang dùng cám thúy tuấn 2 ,cho em hỏi thêm vấn đề nữa là chim của em rớt họa mà em nuôi mãi mà không thấy nó lên lại ,trái cây em cho nó ăn thường ngày mà không lên mong các anh giúp đỡ cho em tại em mới tập chơi không rành mấy ,thank các anh đã quan tâm ,

Ðề: các anh giúp em với về vấn đề cám với

mong các anh giúp đỡ em với thank

ăn dế với táo và chịu khó tắm nhiều họa xẽ lên bạn ạ

up cho bác, chúc bác bán đắt hàng.

ăn dế với táo và chịu khó tắm nhiều họa xẽ lên bạn ạ
thank anh mà em có thắc mắc là sao ở trong sài giòn chả thấy ai cho ăn dế cả mà toàn ăn cào cào non mà cào cào non lại khó mua nữa , không hiểu sao sg lại nuôi như vậy đa số các anh ở ngoài hn cho ăn dế và sâu ak

thank anh mà em có thắc mắc là sao ở trong sài giòn chả thấy ai cho ăn dế cả mà toàn ăn cào cào non mà cào cào non lại khó mua nữa , không hiểu sao sg lại nuôi như vậy đa số các anh ở ngoài hn cho ăn dế và sâu ak
Mình đã inbox cho bạn cách nuôi khuyên và sđt của mình rồi. Có gì không hiểu hay muốn hỏi nữa thì alo mình mình chỉ cho. Nuôi khuyên không đơn giản tý nào đâu, hoạ của chim khuyên của bạn không ra được là do ban gây ra thôi. Khi tắm cho chim 2 ngày bạn phải vệ sinh cầu đậu trên và dưới của em nó đi. Cóng lau sách sẽ nhé. Cầu đậu thì bạn phải dùng nưới và bàn trải đánh sạch, lâu khô. Cho em nó ăn cam, táo, nho, chuối, chùm áo lồng cho em nó đi ngủ trước 5h chiều nhé. Mình thử ví dụ thế này nhé: chim khuyên=con người 1 ngày mình không tắm rửa thây quần áo dửa chân rửa tay, mà mình đứng suốt ở ngoài đường bao nhiêu bụi bậm bám vào mình, chân tay quần áo bẩn hết. Mồ hôi mồ kê nhễ nhại ta lại lấy tây lau mồ hôi trên mặt....? Xem mặt mình có bẩn không, như vậy làm sao mình đẹp và tự tin khi gập mọi người được đúng không, lúc nào mặt cũng nhọ nhem nhọ thỉu, mắt mũi bụi bâm cứ toét nhoem à. Con chim cũng vậy vì thế mình phải vễ sinh thật sách cho em nó, cầu, cóng, lông. Ăn uống tốt điều đặn, đi ngủ đúng giờ.... Mình giám khẳng định em khuyên của bạn sẽ ra hoạ đẹp luôn......

Mình đã inbox cho bạn cách nuôi khuyên và sđt của mình rồi. Có gì không hiểu hay muốn hỏi nữa thì alo mình mình chỉ cho. Nuôi khuyên không đơn giản tý nào đâu, hoạ của chim khuyên của bạn không ra được là do ban gây ra thôi. Khi tắm cho chim 2 ngày bạn phải vệ sinh cầu đậu trên và dưới của em nó đi. Cóng lau sách sẽ nhé. Cầu đậu thì bạn phải dùng nưới và bàn trải đánh sạch, lâu khô. Cho em nó ăn cam, táo, nho, chuối, chùm áo lồng cho em nó đi ngủ trước 5h chiều nhé. Mình thử ví dụ thế này nhé: chim khuyên=con người 1 ngày mình không tắm rửa thây quần áo dửa chân rửa tay, mà mình đứng suốt ở ngoài đường bao nhiêu bụi bậm bám vào mình, chân tay quần áo bẩn hết. Mồ hôi mồ kê nhễ nhại ta lại lấy tây lau mồ hôi trên mặt....? Xem mặt mình có bẩn không, như vậy làm sao mình đẹp và tự tin khi gập mọi người được đúng không, lúc nào mặt cũng nhọ nhem nhọ thỉu, mắt mũi bụi bâm cứ toét nhoem à. Con chim cũng vậy vì thế mình phải vễ sinh thật sách cho em nó, cầu, cóng, lông. Ăn uống tốt điều đặn, đi ngủ đúng giờ.... Mình giám khẳng định em khuyên của bạn sẽ ra hoạ đẹp luôn......
dạ vâng em sẽ làm theo cách của anh thank ah rất nhiều

khuyên rớt họa thì bạn hạ xuống tt1 1 ngày 1 miếng trái cây ăn không hết thì bỏ , ngày tắm 2 lần 10 ngày đầy đủ họa !Thân

oh anh ở huyện nào em ở kim sơn nè nhưng em vào sg học tập hỳ rất vui được giao lưu với anh
Mình ở khánh hoà, yên khánh rất vui được biết bạn. Hihi, mình me chim từ bé, mình chơi nhiều loại chim lắm, chơi sâu nhất là khuyên, chào mào, hoạ mi, choè than, tiến tới chơi cả yến luôn. Kekeke

Mình ở khánh hoà, yên khánh rất vui được biết bạn. Hihi, mình me chim từ bé, mình chơi nhiều loại chim lắm, chơi sâu nhất là khuyên, chào mào, hoạ mi, choè than, tiến tới chơi cả yến luôn. Kekeke
Siêu khủng!!! Vote cho bác này

hỳ vâng cám ơn anh vì hôm lọ đã chỉ cho em nhé ,em thấy có hiệu quả rồi hihi bắn quá trời nhưng xui quá hôm qua trong lúc đang tắm bị bay mất em hay nhất tiếc quá trời hihi em cũng thích chơi nhiều loại chim nhưng không có thời gian à vì phải đi học hỳ sau này rảnh sẽ chơi đủ loại như anh hỳ

bạn nên làm cám đi nhé. tăng cường cào cào non vào. chủ yếu ăn táo tàu để chim căng lửa hót. ăn TC ko biết điều cám là chim rụng ngay

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên