Các anh pro giúp đỡ em với!Nhanh nào vào xem đi các anh pro!

volamcaothu

Thành Viên
Điểm
16
em mới nuôi chích chòe lửa lần đầu mong các anh pro giúp em với.em mới mua 1chu cl gần được 3tuan rồi hót cũng được đã hót tieng lớn rồi em cũng mở được 1/2 áo long rồi.Mở áo lồng cũng hot lớn.Em mới bắt thêm 1chu nữa được 2tuan đuôi cũng 20cm em cũng mở 1/2 áo lồng như con kia cũng hót lớn và hot được tieng con khướu rui em nó hot rất nhiều.em có mấy câu hỏi muốn hỏi các anh pro.Mong các anh chỉ dùm em!
1/Mùa nào là mùa thay lông của chòe lủa?vào tháng mấy?
2/Làm thế nào cho chích chòe lửa không còn nhảy lum tung nữa?
3/Em cho cám vào sâu tươi.cỡ bao nhiêu lâu chim mới ăn được cám?
4/Em cho ăn cào cào và dế luân phiên được không?
5/Chích chòe lửa con hiện nay bao nhiêu 1em vây?
Em chỉ có bao nhiêu câu hỏi đó thôi mong các anh giúp đỡ dùm em!em xin cảm ơn trước!

Ðề: Các anh pro giúp đỡ em với!Nhanh nào vào xem đi các anh pro!

sao hok ai giúp đở em vậy!:(=((^:)^:((

A đang buồn vì bài viết cho dđCCVN mất công sức cả ngày nay bị ả nhà a vô tình xóa sạch,thấy e cùng cảnh ngộ đang thất vọng nên Trả lời giùm e nhé chắc các a PRO đi vắng, nhưng a k chơi chòe lửa và k phải pro đâu nha...:
1. Bắt đầu từ tháng 7 là nó bắt đầu thay lông nhưng nếu e cho ăn cám lung tung thì nó thay lông cũng lung tung ngay và như vậy k tốt cho chim b-(
2. Nó mới bị bẫy thì nhảy lung tung còn lâu,tuy vậy đầu tiên e để chỗ yên tĩnh rồi sau đó dần dần đưa ra chỗ ồn ào có nhiều ng qua lại, nhớ he hé áo lồng thôi và áo lồng đủ dầy để k bị ánh sáng xuyên vào thì nó đỡ hoảng sợ [..]
3. Bao giờ e thấy ăn hết sâu mà nó chịu ăn cám thì mới đc dừng sâu,ch chấu vv, nên e cho sâu vừa đủ đừng quá dư thừa mà nó k chịu ăn cám =((
4. Như vậy rất tốt e nên duy trì thường xuyên. :eek:)
5. Chòe lửa non khoảng từ 75>150nghin tùy từng cửa hàng và từng địa phươg :)
Cuối cùng e nên nhớ phải hết sức kiên trì, kìm chế khi nuôi chim chưa thuần như vậy và luôn cho chòe ăn t/ă có chất tanh (vd: tép, thịt tươi, sâu chch,cào cào vv...) nếu k nó sẽ đột tử dù nuôi lâu. :-"
Chúc e có những chú chim vừa đẹp dạn người lại hót hay... :)

Cảm ơn anh nhiều lắm!hân hạnh dc lam wen voi anh.em o Quận Thủ Đức con anh o dau vay?

A tận ngoài mBac có mùa đông giá rét e ạ, bao giờ đi du lịch thì nhắn cho a theo nick: ngoisaobaccuc197 Chúc e luôn vui vẻ và hạnh phúc!

ùa.anh cũng vay nha

những câu hỏi ở trên của bạn có rất nhiều câu trả lời đầy đủ trên diễn đàn , bạn phải chịu khó đọc và tìm hiểu chứ nếu như có gì khó thì mới có người giúp bạn ,còn những câu hỏi như vậy đã rất nhìu người hỏi và được trả lời nhiều rồi . thân . chúc bạn có chú chim đẹp

ùa cam on anh!em moi bat 2chu do ve dc 3tuan ma no hot khong ngu dc luon!

ah! ma em de 2con gan nhau dc hok vay may anh?

tốt nhất nên treo xa ra. ko cho thấy mặt . còn ko thì treo cũng được ( ý kiến riêng thui nha. )

ùa cam on anh nieu lam!chúc anh vui ve!

theo mình thi cho e nó ăn đầy đủ e nó sẽ căng thôi.nhưng những gì thừa quá lại không tốt.nếu e nó béo quá bạn nên hạ bớt khẩu phần ăn.
chòe thì chất tanh là chủ yếu theo m thấy.những điều cơ bản các bác trên nói hết rùi.còn cái chính là ở bạn chăm sóc e nó ăn uống thế nào tắm táp ra làm sao thôi.
Chúc bạn đào tạo đc 1 e choe hay và đỉnh

mà anh oi.em co 1con boi dc 2tuan ma hot het xuong ngày no hot tieng lon lam.mà còn con em bat trước con do luc dau cung hot tieng lon lam nhung khong hieu sao gio chi liu gio vay la sao vay may anh?vay cai con do no co bi de khong vay?khi 2con gap mat nhau no cung liu gio thui.em dang lo wa?

Mà co phai no thay long khong vay may anh?hien bay gio no liu gio nho xiu à.may hom truoc no hot tieng lon lam!hixhix em dang lo wa!may tra loi nhanh dum em,em dang so?:(:)-s:(:((hix

bạn xem có lông ở đáy lồng ko . thức ăn thế nào . đừng quá lo bạn .

khong co long duoi day lồng anh oi.em cho an cao cao va de thay phienva tron sau tuoi vào cam cho nó an!ma sao chi líu gió thui con khi an cung vay ma no hot lon lam!xin may anh chi bao!

nó chưa có lửa thôi . từ từ nó sẽ được . kiên nhẫn bạn nhé

nó chưa có lửa thôi . từ từ nó sẽ được . kiên nhẫn bạn nhé
ax sao luc dau dem no no hot het lon lam ma anh? sao ki vay.Ma h sao no nhay lum tung het.h phai lam sao cho no bot nhay day?em da lam nhieu cach rui ma khong dc may anh chi dum em cai?em xin cam on

may anh cho em hoi 1cau nua!luc ccl thay long minh de long chim 1cho ha~?hay la de treo nhieu noi duoc khong?mong cac anh cho em y kien!

khi chim thay lông nên để nơi yên tĩnh , hạn chế di chuyển lồng. thân

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,486
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên