Các Anh xem giúp em Cưỡng này trống hay mái vậy?

voduc

Thành Viên
Điểm
6
Em này em nuôi được 2 tuần rồi, lúc mua người bán nói bao trống, nhưng sao em lên mạng lại thấy Cưỡng trống đầu trắng tinh mới đúng, hok lẽ em bị gật rồi. Hic hic.
Nhờ các anh xem và đánh giá giúp em với....
Tks

Ðề: Các Anh xem giúp em Cưỡng này trống hay mái vậy?

thôi thật lỡ mua rồi thì cứ nuôi đại đi.....trống hay mái lớn lên con nào chẳng là thanh niên đâu....

Cưỡng thì khỏi lo anh ơi ;)) Trống mái j cứ chọc nó là nó chửi inh ỏi luôn :))

anh gì ơi anh cho em hỏi anh mua chỗ nào thế anh . anh chỉ giúp em anh liên lạc vào số 01224456736 em xin hậu tạ anh :)

Có 2 tiệm em ơi:
1. Đường Nơ Trang Long hướng đi từ Ngã ba Nguyễn Xí đi thẳng xuống Bình Lợi khoản 300m có tiêm chim cá cảnh bên tay trái (kế bên là bán Thỏ giống) giá 150k nhưng kỳ kèo thì còn 140k thôi.
2. Ngay Đài liệt sĩ đi về Thanh Đa khoản 10m bên tay trái có 1 tiêm chim. Giá thách 180k nhưng kỳ kèo thì 170k ( chim con cứng cáp hơn chút)
Thân

oy xời , cái tiệm ở đài liệt sĩ tuy lâu năm , ỷ có tiếng nên nói toàn giá trên trời k mấy a ạ !!! 1 cái lồng tắm lớn dành cho lửa chỉ 45 - 60k nếu tính lun cái thao tắm , thằng đó bán tới 80k ... Chim ở đó thì khỏi nói , thâu toàn mấy chim bể về bán , đã thế còn hét giá trên trời ... 1 vài lời góp ý để mấy a mới chơi chim thì nên cẩn thận chổ đó , thân !!!

ban xui que em nay la mai rui minh o bl bit co cho ban tu 80k-100k bao trong

Sao bạn biết hay vậy? Theo mình biết thì sau khi chim thay lông mới phân biệt được trống mái. Hồi lúc nhỏ mình có nuôi tụi nó gần cả nửa năm sau mới biết là trống vì đầu trắng tinh, Mình thì lúc mua đã nhìn kỹ đầu to, chân to nhưng vẫn nói ông bán chim là lựa con chim trống cho mình vì cũng gần nhà nhau.
Biết đâu mình sẽ may mắn
hihi

còn e này ae cho ý kiến lun đi.thank nhiều nhé ae.e này trống hay mái vậy vae e này mấy tháng tuổi vậy ae chỉ giáo dùm

Mình đoán khoản 1,5 tháng tuổi thôi. Nhìn lông lốm đốm trắng ở lưng và đầu thì cũng hy vọng em nó là boy. Nhưng bây giờ chưa biết chính xác 100% đâu bạn, đợi thay lông lần đầu xong sẽ biết liền thôi. Nhà bạn có sân vườn rộng rãi, nên nuôi thả em nó cho mau lớn, tụi này nuôi từ nhỏ đến lớn chỉ bay quanh quẩn trong sân nhà thôi. Tụi nó có thể canh chừng nhà được đấy.

con mao' 100%

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên