Các bác chỉ em cách bẫy sáo với

abcd_123

Thành Viên
Điểm
6
Chào các bác
Chuyện là thế này, dạo này tự nhiên trên cây ở sân vườn nhà e có 1 e sáo đen cứ bay đến đâu ở đấy tranh thức ăn với họa mi. Mà e lại k có lồng bẫy. Các bác nào có kinh nghiệm chỉ e cách bẫy e sáo với ạ.
Em cảm ơn các bác nhiều :D

Ðề: Các bác chỉ em cách bẫy sáo với

mở lồng để hủ cám vào, canh nó chui vô ăn chạy lại đóng là xong( chạy lại từ bên phía cửa lồng nha)

nếu có họa mi thì bãy họa mi đi đừng bãy sáo làm j

sáo già rồi bẫy làm cái gì
về nuôi cũng khó nói

...

à họa mi là con của mình nuôi nhốt trong lồng, còn sáo kia là sáo đen non, vẫn còn chưa mọc mào nên mình mới muốn bẫy ạ :D

à họa mi là con của mình nuôi nhốt trong lồng, còn sáo kia là sáo đen non, vẫn còn chưa mọc mào nên mình mới muốn bẫy ạ :D

làm khẩu súng cao su b-) sống thì để nuôi ngỏi thì làm món chim rán đều ok!

@sao_chop: bác chủ e Chộp dã man quá :))
Hóa ra đấy là con sáo đen của nhà hàng xóm, nuôi kiểu gì hay quá các bác ạ. Người ta thả nó đi kiếm thức ăn xong nó lại biết tự về nhà, phải đúng chuồng của nó nó mới chui vào. Bác nào có nhiều kinh nghiệm chỉ cho mình cách dạy sáo thế này với, chứ sáo nhà mình nuôi mấy e rồi mà e nào e nấy đã bay là tít luôn k biết đường mà mò mặt về :-<

@sao_chop: bác chủ e Chộp dã man quá :))
Hóa ra đấy là con sáo đen của nhà hàng xóm, nuôi kiểu gì hay quá các bác ạ. Người ta thả nó đi kiếm thức ăn xong nó lại biết tự về nhà, phải đúng chuồng của nó nó mới chui vào. Bác nào có nhiều kinh nghiệm chỉ cho mình cách dạy sáo thế này với, chứ sáo nhà mình nuôi mấy e rồi mà e nào e nấy đã bay là tít luôn k biết đường mà mò mặt về :-<

tốt nhất là nhốt tù trung thân, sau nay nó ngồi im 1 chỗ hót, nói có phải thích không? thả ra nó ko quen lồng nhảy nhót suốt ngày nhức đầu.

@sao_chop: thả ra cho nó chạy theo mình vui lắm bác ạ :)) mà cảm giác thân thiết với nó hơn. với cả mình cũng muốn cho e nó vẫn động 1 chút ý mà. Em Chộp của bác là chỉ có nuôi trong lồng thôi k cho thả rông à?

Thả ra ị lung tung bẩn lắm thích gì đâu, đang đậu trên vai em nó buồn tình cho luôn 1 cục, hic hic8-x

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,486
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên