Các bác chỉ giáo!!!

MrT

Thành viên Mới
Điểm
1
em nuôi con khuyên mộc được 2 tuần rồi,cho ăn cám dưỡng thôi mà giờ nó líu ác rồi,em treo lồng ở cây trước nhà nó học cả giọng con chim sâu luôn,em tính mang ra giàn cho nó học giọng không biết có được không? Người đi qua lại thì nó không nhảy nhưng cầm tay thì vẫn nhảy lắm. Mong các bác có kinh nghiệm chỉ giáo,tk các bác nhiều.

Ðề: Các bác chỉ giáo!!!

Thuần khuyên cứ từ từ bạn ạ! Nếu người đi qua lại mà em nó không sợ thì cũng thuộc dạng dạn người rồi bác ạ! Cứ treo em nó chỗ nhiều người qua lại em nó sẽ thuần nhanh thôi! Thân!

bác cứ nuôi 1 thời gian cho em nó thật dạn người đi, rồi sau đó mới tính chuyện cho đi giàn bác ạ.

Thường những em mau líu chơi sẽ rất hay.E cũng nuôi được mấy e thế này rồi.Hiện đang có 1 em đến thứ 7 này là tròn 2 tuần mà giờ cũng đã líu ác rồi.
Chim líu sớm sẽ thuần nhanh hơn các em chậm mỏ.Chừng 1 tháng nữa bác sẽ thấy khác liền.Bác đừng mang ra giàn sớm quá.Ra đó chim nhát no dễ hoảng lắm.Bác cứ chăm chừng tháng nữa cho chim ổn định đỡ nhát rồi mang ra giàn cũng chưa muộn mà.Chúc mừng bác có chú chim hay.

Đi qua đi lại ko nhảy, cầm tay nhảy là tỉnh chim lắm rồi đó bác...vậy đem đi cho em nó quen từ từ vs lại cũng mau dạn hơn...

Mỗi bác 1 ý kiến,nghe đều có lí cả,biết nghe bác nào đây:D dù sao cũng cảm ơn các bác,em ở hp nên tính là cứ cn mang lên chợ hàng treo giàn tuần 1 buổi vừa để giao lưu vừa để em nó học giọng ấy mà

Mỗi bác 1 ý kiến,nghe đều có lí cả,biết nghe bác nào đây:D dù sao cũng cảm ơn các bác,em ở hp nên tính là cứ cn mang lên chợ hàng treo giàn tuần 1 buổi vừa để giao lưu vừa để em nó học giọng ấy mà
Cứ việc mang đi là sẽ quen chơi nhiều và dạn thôi, ko cần dạn như thò tay vào vì khuyên mấy mùa thò tay vẫn giãy ầm ầm, yêu cầu treo lên líu là ok

em cũng không cần dạn đến mức thò tay vào đâu bác ạ :)) tk bác đã góp ý nhé

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên