các bác chỉ hộ cách lấy lửa lại cho em khuyên nhà em

zocknight

Thành Viên
Điểm
6
tình hình là trước khi thay lông nó vẫn líu bình thường nhưng khi thay lông e hạ cám đến khi xong lông e lên cám thúy tuấn số 2 lại nhưng 2 tháng rồi vẫn chưa thấy gì, chỉ chuyện trò như hồi đang thay lông thôie đang dùng cám tt2. 1 ngày 4 con sâu, 3 ngày 1 miếng trái cây.
xin các bác chân thành chỉ giáo. em cảm ơn trước

Ðề: các bác chỉ hộ cách lấy lửa lại cho em khuyên nhà em

tình hình là trước khi thay lông nó vẫn líu bình thường nhưng khi thay lông e hạ cám đến khi xong lông e lên cám thúy tuấn số 2 lại nhưng 2 tháng rồi vẫn chưa thấy gì, chỉ chuyện trò như hồi đang thay lông thôie đang dùng cám tt2. 1 ngày 4 con sâu, 3 ngày 1 miếng trái cây.
bác tìm mua 1 gói cám 3 vạch sài gòn, chim ăn 3 ngày lên lửa rầm rầm :-bd

cho mình hỏi ở HÀ Nội có cám 3 vạnh k bạn .

Thế lên tt3 đi bác nếu bác muốn nó líu luôn . Nhưng mà khuyên bác là cái gì cũng phải có thời gian của nó chứ k vội được đâu bác ạ

chim em nuôi mãi mà ko thấy hot

mình khuyên bạn nên chuyển sang dùng Tuấn Cóng, biết cách điều cám bằng hoa quả và cào cào non ( dế hoặc sâu ) là chim sẽ "ổn định" hơn..lên lửa nhiều và bền.. vì mình cũng nuôi bằng Thúy Tuấn nhiều rồi,..nếu cá nhân mình so sánh thì mình thích dùng Tuấn Cóng hơn... với lại 1 mẹo để bạn kích khuyên nhanh lên lửa là : bằng ghi âm lại tiếng mô tơ,tiếng máy sấy tóc,hoặc tiếng khuyên mái chíu ,bật cho chim nghe và treo khuyên nơi cao , yên tĩnh thì chim sẽ nhanh có lửa và líu thôi..chúc bạn sớm có chú chim nhanh líu!!

cám tuấn cóng dùng được đấy thay lông xong điều cám với hoa quả là phang ầm ĩ ngay

Thay lông mà líu đến khi xong lông nó lại mất sức, TT2 và cách chăm như thế có nóng quá ko, nóng quá chim cũng ko chơi. bạn chỉ cho ăn TT2 và cào cào vs trái cây cách ngày xem. Nhiều con TT2 đã nóng, ko biết nghe người khác bảo lên TT3, TC vàng nó cũng vậy thôi....:))

up cho các bác bán tốt hàng hóa

Bác ơi khuyên ăn sâu tốt không, nhiều người ăn sẽ bị rụng họa nên em không dám cho ăn, mà ăn dế thì có con ăn con không bác ah

e đang dùng tuấn cóng vàng thấy rất hiệu quả, dùng được 1 lần thay lông rồi ^^
chim đến lúc thay lông thì chuyển sang tt0 là oke
thay xong chuyển qua tc vàng là quá đã ^^

ở chổ của e ko có chổ nào bán tc vàng cả các bác ah. có mỗi TT2 thôi. nên thây lông e phải tự làm cám trứng đậu xanh. mặt dù biết TC vàng tốt nhưng ko biết mua ở đâu cả

Bạn nghĩ là nó đã xong lông nhưng có thể e đấy chưa xòn hoàn toàn, căng lửa nhất định sẽ líu. Bạn có thể chuyên TT3hoawcj Hiển 35,sẽ líu nhanh hơn

cho e hỏi cám hiễn có tốt tương đương tuấn cóng ko

cho e hỏi cám hiễn có tốt tương đương tuấn cóng ko
Mỗi loại cám có 1 đặc điểm và nhược điểm riêng, 2 loại đó đều tốt, 1 loại cho ai có nhiều time, 1 loại cho ae mới nhập nghề có thể dùng dễ dàng...ko có cái nào hơn cái nào nhé bạn...hihi

chim xong lông chuyện nhiều thì bác cho ăn HBK 25k trộn với 35K,trộn 50-50,hay 30-70 tùy bác,

Nuôi khuyên vội làm j bạn... Giữ chế độ như thế cũng được cho em nó ra giàn treo tách ra 1 thời gian nghe tiếng chim giàn líu đảm bảo chim bạn lên lửa ngay.... Đổi cám khi chim như thế chưa chắc đã là 1 phương pháp tốt đâu....

Nuôi khuyên vội làm j bạn... Giữ chế độ như thế cũng được cho em nó ra giàn treo tách ra 1 thời gian nghe tiếng chim giàn líu đảm bảo chim bạn lên lửa ngay.... Đổi cám khi chim như thế chưa chắc đã là 1 phương pháp tốt đâu....
cứ bảo vội làm gì nhiều lúc cũng phải rất muốn vội để biết em nó như nào chứ, như 1 em khuyên của em lông lá đã xong cách đây mấy tháng, kêu gọi thì đanh và mồm to thôi rồi, họng bò như chào mào ... cũng với cái lý thuyết " vội làm gì" em vẫn chăm đều tay em nó bằng cám hiển 1vài tháng rồi tăng lên hbk35 đến 2 tháng chả líu, giờ đang taáng TC vàng gần hết 1 lạng rồi vẫn vậy, trông căng lắm mà nào chịu líu, khi rồ lên thì em nó táng ngay cho phát chíu chiu cho mình sướng.... đến nản... đúng em thuần nhất kết nhất thì câm như hến

Chán thì chuyển cho mình chăm hộ cho :)

cứ bảo vội làm gì nhiều lúc cũng phải rất muốn vội để biết em nó như nào chứ, như 1 em khuyên của em lông lá đã xong cách đây mấy tháng, kêu gọi thì đanh và mồm to thôi rồi, họng bò như chào mào ... cũng với cái lý thuyết " vội làm gì" em vẫn chăm đều tay em nó bằng cám hiển 1vài tháng rồi tăng lên hbk35 đến 2 tháng chả líu, giờ đang taáng TC vàng gần hết 1 lạng rồi vẫn vậy, trông căng lắm mà nào chịu líu, khi rồ lên thì em nó táng ngay cho phát chíu chiu cho mình sướng.... đến nản... đúng em thuần nhất kết nhất thì câm như hến
bác đang dùng TC vàng đúng không ? chim của bác có nhảy nhiều không..??? đã thấy hót chuyện bao giờ chưa ??.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên