Các bác chia vui với em nhé

dammechaomao_81

Thành viên Mới
Điểm
0
Chẳng là trưa nay về ăn cơm xong vác em huế ra chỗ làm chơi
,đột nhiên nghe tiếng chào mào ché điên dại.Ngó nghiêng một lúc thấy 1 em bộ trung mào đinh họng gần bò(chắc của bác nào sổng) đang phô diễn trên ngọn cây bằng lăng.Vội vàng gọi cho ông anh mang lồng bẫy và chiến binh già rừng ra để thu phục em nó.Sau 30p thi đấu điên cuồng với em mồi già lão luyện kia em nó đã lao vào chiến em mồi và kết quả là:-o.Em này nếu theo kinh nghiệm nuôi chim của em chắc cũng 2 năm lồng có dư rồi.Giọng chuông chạm đồng 5 6 âm đảo như rang lạc.Căng làm một tràng dài như chim huế ý. mà nết chơi thì thôi rồi,cánh như quạt vậy.Từ lúc vào lồng hót liên tục chẳng ngừng tý nào cả.Vui quá đi mất\:D/ và còn khẳng định được đẳng cấp em mồi già lão luyện.Đúng là niềm vui nhân đôi

Ðề: Các bác chia vui với em nhé

Chúc mừng bác. Trước e cũng gặp 1 e cũng gần thế này nhưng nó lại rất khôn. Mang mồi ra bẫy thì nó chỉ bám bên cạnh để đấu cánh với đấu giọng chứ ko bao giờ chịu bay vào cầu từ. E chinh phục 3 ngày ko đc đành phải bỏ

chúc mừng bác đã thu phục dc chjm hay

chúc mừng bạn được chú chim hay và căng ,chủ cũ của nó chắc buồn nhỉ vì mất một báu vật

Thanks toàn thể các bác!Phải nói rằng em nay cực kỳ tố chất cho dù là chim bắc nhà ta.Đem ra đấu với 1 em Bình Định 3 năm lồng và 1 em Huế 2 năm lồng mà em nó chẳng thua 1 mỏ nào cả,các em kia ché nó ché lại như điên luôn.Hôm nào phải mượn máy về làm cái clip cho các bác thị dâm mới được.Đúng là khổ thân chủ cũ của nó không biết trọng dụng nhân tài=))

hĩ ! bác chủ ơi cho mình xin chim được không ! em này khả năng của mình bị sổng :D

chúc mừng bạn được chú chim hay và căng ,chủ cũ của nó chắc buồn nhỉ vì mất một báu vật

chúc mừng bác đã thu phục dc chjm hay

Sướng bác nhể !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Chúc mừng bác. Trước e cũng gặp 1 e cũng gần thế này nhưng nó lại rất khôn. Mang mồi ra bẫy thì nó chỉ bám bên cạnh để đấu cánh với đấu giọng chứ ko bao giờ chịu bay vào cầu từ. E chinh phục 3 ngày ko đc đành phải bỏ

hĩ ! bác chủ ơi cho mình xin chim được không ! em này khả năng của mình bị sổng :D
Cho biết đăc điểm nhận dạng của em nó bạn nhé

Chia vui với bác, hưởng chút lộc trời

lộc lá cho tý hình đi bạn...................................

Cho biết đăc điểm nhận dạng của em nó bạn nhé
Hix , mào đinh cao , mỏ ngắn , đuôi 1 cọng dài , yếm chỉ quàng qua vai 1 chút , không dài cũng ko to , giọng chuông 5 6 âm , hay chơi đòn cánh bung nhưng không xòe đuôi , dáng chim không to đặc điểm em nó ở 1 mình rất hay kêu 2 3 âm nghe ché tai.Xách ra là kêu rồi , suốt ngày.Đúng không bác chủ thớt ?

chucs mừng bác nhé. bác ở đâu vậy ta

Hix , mào đinh cao , mỏ ngắn , đuôi 1 cọng dài , yếm chỉ quàng qua vai 1 chút , không dài cũng ko to , giọng chuông 5 6 âm , hay chơi đòn cánh bung nhưng không xòe đuôi , dáng chim không to đặc điểm em nó ở 1 mình rất hay kêu 2 3 âm nghe ché tai.Xách ra là kêu rồi , suốt ngày.Đúng không bác chủ thớt ?
Mào đinh đổ lân mỏ ngắn mỏng như mỏ 3 lá,đuôi 2 cọng bt yếm sâu đậm bộ trung giọng chuông chạm đồng 5 6 âm dáng cân chim chơi lăng xăng ché xòe đuôi cánh như quạt tai voi=)).Hót suốt ngày suỵt là ché bác xem có giống không nhé

chúc mung bác đã tom duoc con chim hay

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên