Các bác cho e hỏi chút.

hieng

Thành viên Mới
Điểm
1
Các bác cho e hỏi chút,e mới bắt 1 e chim mồi của thằng bạn về.khi ở nhà cũ nó vẫn sang lồng tắm táp bình thường.nhưng khi về nhà e 1 tuần nay ko tắm một lần nào.cho sang lồng tắm chỉ đứng im,để sát lồng mấy con gần nhà thì nó cứ múa hót,ko chịu tắm.có người bảo phun sương phủ áo lồng 1 lúc rồi bỏ ra,nhưng cũng ko ăn thua.mà e để ý thấy con này như kiểu ko bay đc ý ạ.liệu có phải là do chim ở lồng bẫy lâu quá ko bay đc nữa ko ạ hay đó là con chim nuôi non lên.

Ðề: Các bác cho e hỏi chút.

bạn cho vào lồng rộng, nếu có lòng tập lực là hay nhất, để chim nhảy nhót cho linh động, ở lâu trong lồng bẫy ko gian nhỏ, nó lười vận động đó, còn vấn đề tắm thì bạn thử thiết kế cái lồng tắm giống cái cũ của người bạn mà nó hay tắm xem sao ;)

bạn cho vào lồng rộng, nếu có lòng tập lực là hay nhất, để chim nhảy nhót cho linh động, ở lâu trong lồng bẫy ko gian nhỏ, nó lười vận động đó, còn vấn đề tắm thì bạn thử thiết kế cái lồng tắm giống cái cũ của người bạn mà nó hay tắm xem sao ;)
cảm ơn bác đã góp ý cho e.mấy ông gần nhà cứ kêu nó là chim non nuôi lên làm e hoang mang quá #-o

cảm ơn bác đã góp ý cho e.mấy ông gần nhà cứ kêu nó là chim non nuôi lên làm e hoang mang quá #-o
làm mồi thì quan trọng là Dụ bổi chứ non hay ko thì ko thành vấn đề ;)

bác cứ cho nó xem mây con chim ở nhà tắm tự khắc sẽ tắm

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên