các bác cho em? cu gáy giao phối với nhau thì có đẻ không?

anhzin

Thành Viên Tích Cực
Điểm
36
chả là chiều nay ngồi chơi, nhìn thấy con cu trống gù rồi tiến lại gần con mái, con mái thấy vậy hai cánh xõa xuống rồi cong đuôi lên và con trống nhảy lên lưng con mái rồi abc, các bác cho em hỏi như vậy thì chúng nó có đẻ được không ạ, và em có cần phải làm ổ cho chúng nó đẻ không ạ. các bác giúp em với ạ, em hồi hộp vụ này quá.

Relate Threads
Latest Threads
Ðề: các bác cho em? cu gáy giao phối với nhau thì có đẻ không?

chả là chiều nay ngồi chơi, nhìn thấy con cu trống gù rồi tiến lại gần con mái, con mái thấy vậy hai cánh xõa xuống rồi cong đuôi lên và con trống nhảy lên lưng con mái rồi abc, các bác cho em hỏi như vậy thì chúng nó có đẻ được không ạ, và em có cần phải làm ổ cho chúng nó đẻ không ạ. các bác giúp em với ạ, em hồi hộp vụ này quá.
Con mái chịu để con trống đạp thì chắc có trứng già ( rụng trứng ) rồi. Bạn làm ổ đẻ cho nó đi! 1 cái rổ nhựa con+ 1 ít rơm hoặc vải vụn...Bạn chọn vị trí để ổ đẻ ở trên cao, che kín đáo cho chim cảm giác an toàn và có cầu lên xuống thuận tiện. Nhớ để ít rơm dưới đáy chuồng. Theo dõi thấy chim nằm ổ và tha rơm thì ít ngày sau chim sẽ đẻ. Chúc bạn thành công.

vâng cám ơn bác ạ, em đã đóng 1 cái hộp kín như cái hòm chỉ để 1 chỗ cho chim chui ra chui vào thôi, phải che kín ổ hả bác ơi. bác nào có kinh nghiệm nuôi cu đẻ thì chỉ giúp em cái.

zin oi e nhan dc tn thi phone a theo so nay nhe 0966648026

Bạn che kín 3 mặt, mặt trước thì che phần ổ là được! Quan trọng là cho gáy đẻ chỗ ít ng qua lại, tránh chó mèo vờn! Chuyện còn lại là ở cách chăm sóc và cặp gáy của bạn thôi!

Con mái chịu để con trống đạp thì chắc có trứng già ( rụng trứng ) rồi. Bạn làm ổ đẻ cho nó đi! 1 cái rổ nhựa con+ 1 ít rơm hoặc vải vụn...Bạn chọn vị trí để ổ đẻ ở trên cao, che kín đáo cho chim cảm giác an toàn và có cầu lên xuống thuận tiện. Nhớ để ít rơm dưới đáy chuồng. Theo dõi thấy chim nằm ổ và tha rơm thì ít ngày sau chim sẽ đẻ. Chúc bạn thành công.
chưa chắc bọn nó abc đã đẻ đâu bạn nhé, 2 con nhà mình abc suốt mà có thẩy đẻ gì đâu. Con mồi già của mình nhảy con mái thuần thằng bạn cho ghép mấy tháng rồi mà kô đẻ, mà toàn chim thuần đấy. Làm chuồng che kín hết mà nó không chịu đẻ, nản luôn.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,442
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên