Các bác cho em hỏi cách đổi cám cho khuyên

binhcasau

Thành viên Mới
Điểm
0
Các bác cho em hỏi chim nhà em đang ăn TT2 em thấy chỉ chuyện nhiều líu ít,nay em muốn đổi sang cám của bác Tuấn Cóng hoặc bác Hiển Bảo Khánh thì em nên điều cám thế nào vậy ?
Em cám ơn các bác \m/

Ðề: Các bác cho em hỏi cách đổi cám cho khuyên

Có 2 vấn đề bác phải để ý: Thứ nhất chim của bác đã xong lông hoàn toàn 100 % chưa?. Thứ 2 chế độ chăm của bác có đáp ứng đc nhu cầu dinh dưỡng cho chim chưa?.
Bác cứ post cách chăm của bác cho em xem, em sẽ tư vấn cho bác cách chuyển và điều cám

Có 2 vấn đề bác phải để ý: Thứ nhất chim của bác đã xong lông hoàn toàn 100 % chưa?. Thứ 2 chế độ chăm của bác có đáp ứng đc nhu cầu dinh dưỡng cho chim chưa?.
Bác cứ post cách chăm của bác cho em xem, em sẽ tư vấn cho bác cách chuyển và điều cám
Hình như chim của em đang thay lông thì phải,vì lúc dọn em thấy có vài cái lông ở đáy lồng
Hàng ngày em cho chim tắm đều đặn vào buổi trưa,hoa quả và sâu đầy đủ.Hiện em đang tập cho K ăn dế nữa chắc là ổn :D

Hình như chim của em đang thay lông thì phải,vì lúc dọn em thấy có vài cái lông ở đáy lồng
Hàng ngày em cho chim tắm đều đặn vào buổi trưa,hoa quả và sâu đầy đủ.Hiện em đang tập cho K ăn dế nữa chắc là ổn :D

thay lông thì bác hạ cám đi, chuyển qua cám thay lông của Hiển Bk cho màu nó rực rỡ :d

thay lông thì bác hạ cám đi, chuyển qua cám thay lông của Hiển Bk cho màu nó rực rỡ :d
Chiều nay vừa qua bác Hiển BK làm ít cám 25 và 35 về.Các bác cho em hỏi em có 2 con đang thay lông và 2 con đã xong lông ngon lành rồi.Bây giờ em điều cám TT2 với cám của bác Hiển như thế nào cho hợp lý nhỉ?Thanks các bác :D

Cám của anh Hiển là bác cứ thay 1 phát 100% luôn ko cần pha bác nhé! Thân!

Khuyên bạn chưa hoàn thiện lông hoàn toàn thì cứ ăn 100 % Cám Hiển 25K, khi nào hoàn thiện lông thì mới chuyển cám 35 K, cách điều hoa quả, dế, thì chắc là bác Hiển nói với bạn rồi

Vâng.Cám ơn 2 mod rất nhiều.Từ mai em cho chim ăn thẳng cám 25k của anh Hiển :D

Mình cũng đang định thay từ TT2 sang cám bác Hiển bk 25k rồi xem dư nào thì thêm 35k... em nhà mình lông lá thì đang ko vấn đề gì...

E có 2 con đang ăn Hiển 15k nhưng sao 1 con bị rụng hoạ các bác nhỉ, e vẫn hoa quả sâu bt ah?

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,486
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên