các bác cho em hỏi hạ thổ cho chim là thế nào ạ?

vovanlai

Thành Viên
Điểm
6
em đọc trong diẽn đàn thấy. ae nói hạ thổ cho chim. em ko bít là thế nào cả~X(~X(. mong các bác chỉ dùm. vì e cũng đang nuôi 5 chú cu. em hỏi mà có ngu wa mong các bác bỏ qua cho3:-O3:-O.thank

Relate Threads
Latest Threads
Ðề: các bác cho em hỏi hạ thổ cho chim là thế nào ạ?

Theo riêng mình thì hình như là => tháo đáy đựng phân ra để sát đáy lồng xuống đất sao cho con chim nhặt đc cát sỏi , đất ... những thứ linh tinh ở dưới đất => ai biết góp ý thêm .:-?

em đọc trong diẽn đàn thấy. ae nói hạ thổ cho chim. em ko bít là thế nào cả~X(~X(. mong các bác chỉ dùm. vì e cũng đang nuôi 5 chú cu. em hỏi mà có ngu wa mong các bác bỏ qua cho3:-O3:-O.thank

hạ thổ cho chim tức là cho chim tiếp xúc vs nền đất cát
cu cũng giống bồ câu vậy, cần ăn những viên sỏi nhò để giúp cho hệ tiêu hóa.

Thi cung nhu ruou que thoi . Muon ngon thi phai ha tho . Chim cham tot thi cung ha tho cho du chat thoi hihi:D

tất cả đều chính xác bạn làm theo đi (Thổ=Đất)

em cảm ơn các bác

ngoài tên cu gáy ,cu cườm chim cu còn có tên là cu đất vì cu hay kiếm ăn dưới đất và cu gáy cũng cần có hơi ẩm của mặt đất mới mạnh khỏe các bạn ạ .Ngày này qua ngày khác lồng chim cu bạn cứ treo mãi trên tường bạn có cho ăn ,uống tốt đến mấy mà phải chịu không khi khô khan thì chim của bạn không khỏe đâu .Hạ thổ là để chim cu tiếp súc với hơi ẩm của mặt đất ,nếu chim cu hưởng đủ hơi ẩm bạn sẽ thầy cu linh hoạt chăm gáy và gáy tiếng to lên đấy là nhận định của mình các bạn cho ý kiến nhé
Thân chào

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên