các bác cho em hỏi về cách thuần chim già với

hatrungduc

Thành viên Mới
Điểm
1
chẳng là ông anh e mới cho e được 2 con chim Khuyên già . Ông ấy nuôi được 3-4 năm lồng rồi nhưng khi người đến gần thì bay như tên , đâm loạn xạ , ông ấy chán nên cho em . em cũng mới chơi chim nên nhờ các bác pro trong froum giúp em với :x :x :x . Còn em có con chim mộc nhưng nó cứ lộn xin các bác trong froum cho em cách chữa . TK

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ðề: các bác cho em hỏi về cách thuần chim già với

bac' nào pro trả lời em cái . mong được sự trợ giúp của các bác . cảm ơn các bác trước

Người ta viết trên diễn đàn nhìu lắm bạn ơi, ráng chịu khó xem đi.....mình chỉ giúp được zậy thui, mình cũng gà lắm mới chơi lần đầu àh......;;)

3,4 năm lồng mà vẫn thế thì bạn nên phóng sinh đi, bản tính nó thế rồi, ko thuần được đâu. Mua con mộc khác về nuôi

trùm nửa lồng đi bác. cong chim lộn ngoái hay tật gì thì cứ mua 1 lồng bẫy khuyên 2 cửa ( lồng bẫy sập lưới ấy) cho vào. nhớ để 2 cầu song song thì nuôi hơn 1 tháng là hết ngoái , lộn ngay

cảm ơn anh em đã chỉ giáo

nếu là khuyên già rừng theo mình ngi thì cứ để áo lồng kín chút rồi kệ nó nhảy thôi , chứ như bác nói thì hết cách rồi hj

bình thường chim của em đã líu là bệt cầu . còn lúc cầm lồng thì em nó mới thế , được cái em nó đấu đá tốt mấy bác ah

bình thường chim của em đã líu là bệt cầu . còn lúc cầm lồng thì em nó mới thế , được cái em nó đấu đá tốt mấy bác ah

muốn chim mau thuần thì cần phải treo chỗ đông người qua lại, mới đầu nhát thì bạn treo cao trên đầu 1 chút, sau quen dần treo xuống ngang tầm mặt. Lúc đầu chim nhát nhảy thì phủ 1 nửa áo lồng, sau chim dạn dần sẽ bỏ áo lồng.

ok . em cảm ơn các bác . e hay ủ nó trong nhà nên thế . nhìn em nó cứ đâm đầu vào lồng nên em thương nó lắm

:D những em già thế này cực bướng bác ah treo cao 1 thời gian cho quen lồng khi nào nhảy khôn rồi thì ép dạn bác ah chúc bác mau có chim hay để chơi...bác cho em xin yh thỉnh thoảng nc chim cò cho vui yh của em là vitoli172

ok . nick minh la anhduc19882002 . cam on ban da gop y

chim già lâu thuần lắm bạn mua cái áo lồng lưới cho khuyên trùm vào cho nó khỏi đâm mặt tránh bị sứt mặt lâu ngày thành đậu rồi thuần từ từ

bạn phải đem dãi đi, ra ngoài e nó mới đỡ nhát

chim già đâm lồng nhưng ko vỡ mặt,bạn cứ để gần chỗ đông người qua lại.tuy thuộc hơn một tý nhưng vẫn giẫy.được cái chim già chơi thích lắm.nếu bạn ko thích nuôi hoặc có ý muốn nhượng lại thì pm lại cho mình nhé :D

Chịu khó mất 1 mùa lông, cắt cánh là cách thuần nhanh nhất mà ít hư chim vì không đam được, loại này phải bỏ lồng kỹ nhé, lồng chợ dễ bị rúc lắm, che nửa lồng, có cầu phụ 1 thời gian treo chỗ đông người hoặc thêm 1 con khuyên non đút sâu cho ăn là nhanh thuần, bạn thử đi nhé

Chim già thì chỉ thuần theo cách mang đi dợt nhiều, tuy cầm lồng vẫn giảy nhưng treo lên líu là ngon, chim thì treo lên thấy nó líu chứ cầm nhìn nó chi nó chửi :))

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,440
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên