các bác cho em hỏi về vệ sinh lồng khuyên

Nov23rd

Thành viên Mới
Điểm
0
Địa chỉ
Hà Lội
các bác cho em hỏi như tiêu đề, lồng của em ko có đáy lưới, em sợ lúc nhấc ra chim nó bay mất :( chim em là chim mộc thôi

Ðề: các bác cho em hỏi về vệ sinh lồng khuyên

Thế lồng tắm để mốc ra à =)), khi nào tắm thì vệ sing luôn.

em ko có lồng tắm, em định chụp lồng lên chậu lắm luôn :D

Thà đầu tư cái lồng tắm còn hơn là cái lồng nuôi bị mốc, mục rồi lại bỏ.

bác phải mua cho nó cái lồng tắm nữa. Rẻ mà, tầm 40k là có cái rồi. luk nào vệ sinh thì lùa sang lồng tắm. thế là ok.

tại nhà em chật quá, chả có chỗ cất lồng nữa, nhưng thôi cố gắng vậy. Mà chim mộc lùa sag tắm có sao ko bác?

không sao đâu. nếu trật nhà, ban mua mot cai lồng vuông bé, cho cai khay vào đấy cho nó tắm. nhà mình cũng trật nhưng phải khắc phục

mộc thi bạn chùm kín để hở mỗi phần của rồi đấu với lồng tắm lùa nhẹ nhàng là nó bay sang ấy mà...lưu ý để lông tắm ra chỗ sáng và có hướng thoát

tại nhà em chật quá, chả có chỗ cất lồng nữa, nhưng thôi cố gắng vậy. Mà chim mộc lùa sag tắm có sao ko bác?

Có 2 vấn đề cần chú í 1 là cẩn thận bác nhé nhiều con nhanh lắm sơ hở là nó bye bác luôn 2 la em thấy nhiều bác cho sag sog quyên đóng lồng tắm 3 là vấn đề quan trọng nhất nó sang tắm thì bác dọn lồng cho hoa quả ...

em cảm ơn các bác đã tư vấn, mai e đi sắm cho nó cái lồng tắm luôn vậy, Mà trời lạnh như thế này tắm có sao ko các bác nhỉ?

em cảm ơn các bác đã tư vấn, mai e đi sắm cho nó cái lồng tắm luôn vậy, Mà trời lạnh như thế này tắm có sao ko các bác nhỉ?

7 8 độ C vẫn bơi như vịt bạn ạ :-??

em mua lồng rồi, 70k có đắt ko nhỉ :D cho em hỏi thêm là em cũng ko có thời gian thì cho nó tắm tối khuya được ko nhỉ??

em mua lồng rồi, 70k có đắt ko nhỉ :D cho em hỏi thêm là em cũng ko có thời gian thì cho nó tắm tối khuya được ko nhỉ??

cực kì hại luôn...đợt trc e cũng toàn fai tắm lúc 8-9h tối và thế là cả dàn chim xuống lửa luôn.

Bác cứ thử đang thiu thiu ngủ xong có ai bắt bác tắm bác có khó chịu ko :D..mà tắm xong khéo tỉnh ngủ đến sáng thì làm sao mà căng được :))

thế sáng sớm tinh mơ có được hem nhỉ? Em lại đi làm cả ngày từ 7h sáng đến 11h đêm mới về

Nói vậy thui, chứ vài ngày tắm cũng được chứ không phải ngày nào cũng cho tắm. Bạn đi làm T7, CN được nghỉ thì cho sang tắm, vậy bạn dọn vệ sinh lồng lúc nào???? Lúc dọn vệ sinh thì cho nó sang tắm luôn. Còn nếu 11h đêm bạn về dọn vệ sinh thì vấn đề cũng như bác 2chan3tat nói luôn, chim sẽ mất lửa ngay. Nó đang ngủ bạn đem lồng vệ sinh thì còn gì nữa.

ra vậy, em cũng toàn dọn lúc đêm :D mới đầu chơi Khuyên em ko biết, các bác chỉ giúp em nhiệt tình thế này em rất cảm ơn :)

E cũng mới chơi thôi. e có 1 số góp ý như thế này:
Thứ nhất: 1 ngày bác phải dọn cho nó 1 lần, vì nhà bác trật rồi mà để 2 ngày thì ....
khi bác dọn bác lùa e ý sang lồng tắm(nhớ đóng cửa cẩn thận) rồi vệ sinh sạch sẽ thay giấy lót mới, thêm cám, nc, hoa quả, mồi tươi. (cám thì 2 ngày chim k ăn hết bác nên đổ đi. cho cám mới vào). rồi lùa chim lại.
Thứ hai: chim mới thì k nhất thiết phải cho tắm ngay, vì có cho thì nó cũng chưa dám tắm, bác lấy 1 cái khay nhựa rồi cho nc vào, xong để chỗ yên tĩnh tầm 15p may ra nó mới lội xuống.
P/s: e ở HN, e mua cái lồng tắm cho Khuyên có 40k.hjhj :-"
Vs điều kiện đi làm suốt như Bác thì cũng mệt cho e nó. hjx

@Nov23rd cho tắm vào sáng sớm cũng đc mà ko sao đâu bạn ạk

E cũng mới chơi thôi. e có 1 số góp ý như thế này:
Thứ nhất: 1 ngày bác phải dọn cho nó 1 lần, vì nhà bác trật rồi mà để 2 ngày thì ....
khi bác dọn bác lùa e ý sang lồng tắm(nhớ đóng cửa cẩn thận) rồi vệ sinh sạch sẽ thay giấy lót mới, thêm cám, nc, hoa quả, mồi tươi. (cám thì 2 ngày chim k ăn hết bác nên đổ đi. cho cám mới vào). rồi lùa chim lại.
Thứ hai: chim mới thì k nhất thiết phải cho tắm ngay, vì có cho thì nó cũng chưa dám tắm, bác lấy 1 cái khay nhựa rồi cho nc vào, xong để chỗ yên tĩnh tầm 15p may ra nó mới lội xuống.
P/s: e ở HN, e mua cái lồng tắm cho Khuyên có 40k.hjhj :-"
Vs điều kiện đi làm suốt như Bác thì cũng mệt cho e nó. hjx
ối zời, thế thành ra em mua 2 cái ah :(( vâng hnay em cho nó ra lồng tắm, đợi mãi ko thấy tắm gì cả, em vệ sinh các thứ như bác bảo xong rồi lại lùa vào rồi phủ 3/4 áo lồng treo lên trên

@Nov23rd cho tắm vào sáng sớm cũng đc mà ko sao đâu bạn ạk

vâng mai em lại lùa nó ra cho tắm vậy

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên