Các bác cho hỏi về chim non

blackloves

Thành Viên
Điểm
8
Mình có em non nuôi được 3 tuần rồi.Hiện nay chim đã mọc lông đầy đủ.Mình muốn hỏi chim nuôi tầm hơn tháng tuổi như thế đã căng lửa chưa.Thúc tt2 có vấn đề gì không nhỉ.Bác nào nuôi rồi cho chỉ giáo với

Chim mới lên thì lửa liệc gì bác. Cứ nuôi khi nào em ý hót chuyện rồi lên TT2. Nhớ lên từ từ, tức là trộn TT1 + TT2 theo tỉ lệ TT1 giảm dần. Chúc bác có khuyên đẹp!

Ðề: Các bác cho hỏi về chim non

bác cho ăn xa xỉ thế làm gì.em toàn cám gà mà vẫn líu ầm ầm.nói thế thôi chứ khuyên non thì cứ sô 0 mà dã.lúc nào nó líu nó khác líu

upppppppppppppppppppppp lên nào, chúc chủ top làm ăn phát đạt nhé............................!

khuyên non thì bác cho ăn số 0 sau khi đã thấy chuyện thì bác chuyển dần lên số 1, quan sát thấy truyện nhiều, truyện dài mà vẫn chưa thấy líu thì trộn số 2, không cần cho ăn số 3 vì sẽ làm hại chim, bổ sung hoa quả mồi tươi hàng ngày,

Khuyên non cho ăn số 0 trước, ăn uống tắm táp phơi nắng đầy đủ. Lông đẹp, bắt đầu chuyện trò thì sang 1, cứ thế nuôi thôi. Không phải vội vàng lên 2 làm gì cả. Muốn chjm hay phải bình tĩnh :D

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên