các bác cho hỏi vẹt hongkong biết nói ko

tuananh1102

Thành viên Mới
Điểm
1
Dạo trước mình có mua 1 con vẹt hongkong nhưng thả ra ngoài đề đi chơi game khi về chú ta đã bị con chuột chén mất. Các ae cho hỏi vẹt hongkong biết nói ko và có phải vẹt hongkong nhuộm lông ko?

Ðề: các bác cho hỏi vẹt hongkong biết nói ko

Theo mình biết thì vẹt Hồng Kông ( Yến Phụng ) không biết nói nhé
có thời gian thì hãy đọc nhiều bài trong V-K-X nhé đễ hiểu rõ hơn
Thân ! (*)

1 số loại YP nước ngoài như Nhật nói được
Còn giống YP ở VN thì chưa thấy

Duy à có mua yến phụng tím ko? Chủ nhật này đi chung với chị! Chị thích màu xám cơ!

Các anh chị cho iêm hoải .... Vẹt nuôi hai năm còn wen người được không ợ ? Sáng nay đến nhà người bạn nói thix thì mang về nuôi ... Chỉ e nó già dzồi cắm đau hix

Duy à có mua yến phụng tím ko? Chủ nhật này đi chung với chị! Chị thích màu xám cơ!

Ok chị Cn này đi.. Tím vs xám là dớt ngay.. Mùa này thay lông chắc chim nham nhỡ lắm đây !!!!
<------ Bổ sung bài viết ------->
Các anh chị cho iêm hoải .... Vẹt nuôi hai năm còn wen người được không ợ ? Sáng nay đến nhà người bạn nói thix thì mang về nuôi ... Chỉ e nó già dzồi cắm đau hix
Qen đc chứ bạn.. Có nhìu AE trên dđ thuần đc vẹt bổi mỏ đã đỏ rồi đó bạn.... Chịu khó bỏ time ra thôi !!!

Thế mà nhìn cứ như là nhuộm ý lúc tắm thì lông cứ nhòe nhoẹt ra

Bạn cứ nghĩ xem nhuộm thì chĩ nguyên con 1 màu . Còn YP cả đống màu khắp cơ thể+ vằn nữa. Ai mà rảnh đi ngồi vẽ những nét đó nhỉ... Hoàn toàn tự nhiên ;)

chúc bạn có chú chim đẹp..........

CHuẩn ra thì có YP châu âu (to gấp đôi YP bình thường mình hay thấy) nói đc,nhưng nói rất ít,vì trí nhớ của nó quá tồi :D ,

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên