Các bác có kinh nghiệm đánh giá giúp !

IdoLHM

Thành Viên
Điểm
16
Em có con chào mào chăm được khỏang 4 tháng, đây là con chào mào bổi em mua đầu tiên, cầm lồng còn chao, chưa đi cội lần nào, chỉ hót đấu cùng những con khác ở nhà (những con này sẽ post sau cho các bác đánh giá). Con này người bán nói chim Huế nên em cũng chỉ biết thế. Các bác xem clip xong cho em đánh giá về tướng tá, giọng hót...Xin cám ơn các bác trước.

Ðề: Các bác có kinh nghiệm đánh giá giúp !

4 tháng mà như vậy là khá rồi bác ạ, em ko chơi nhiều cm miền trong , nghe tông gọng con mày thì hơi lạ , ko dám pán bừa là vug nào . up pụ bác để ai biết vào chia sẻ kinh nghiệm nào

chim thế này là ngon rồi á bác ạ nhưng theo mình thì con này không phải huế

dự đoán là chim nghệ an hà tĩnh gì đó bác ạ :)

cảm giác ko phải miền trung . em mới chơi nên cũng không nghe được nhiều giọng . 4 tháng mà căng ghê

Mình cũng chưa nhận đc hết giọng cm các vùng của Huế nhưng nhưngx e mà mình đax nghe thì chưa thấy tông này. Có 1 kn để nhận ra giọng cm Huế mà bạn e chỉ đo là liên tưởng đến tiếng hút điếu cày, các bác thử tưởng tượng xem nhé :)

Mình cũng chưa nhận đc hết giọng cm các vùng của Huế nhưng nhưngx e mà mình đax nghe thì chưa thấy tông này. Có 1 kn để nhận ra giọng cm Huế mà bạn e chỉ đo là liên tưởng đến tiếng hút điếu cày, các bác thử tưởng tượng xem nhé :)
bác này liên tưởng rất hay :D chắc là nghiền thuốc lào lắm đây :p

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên