Các bác có kinh nghiệm về cu gáy dánh giá giùm e!!!!!!

yeuchimhonyeuvo

Thành Viên
Điểm
6
E mới chơi gáy nên nhờ các bác đánh giá giùm e,chủ cũ đã nuôi e này 1 năm rồi,e mua về 6 ngày đầu tiên im thin thít,sang ngày thứ 7 bắt đầu gáy gọi,chỉ gáy cúc cù cu....cu,cúc cù cu...cu cu.gáy nhiều lắm,được 2 tuần e vẫy tay thấy gù rồi nhưng gù ít,tự nhiên lại thay lông.e thấy cườm vàng nhiều nên mua luôn vì thấy mọi người nói cườm vàng nhiều là tốt,nhưng hình như chim mái hay sao ấy.các đại ka chỉ giúp e với con này được ko?e mua 1trieu ko bít bị hớ ko?

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Relate Threads
Latest Threads
Ðề: Các bác có kinh nghiệm về cu gáy dánh giá giùm e!!!!!!

Chưa cần nói đến xấu đẹp, chỉ với 1 lí do là đã bỏ công đãi thóc 2 năm rồi mà giá chỉ có 1 tr thì theo tôi là ok rồi bạn ạ. Em này đích thị đàn ông rồi. Khả năng gáy giọng thổ pha, âm to và vang xa, nước kèm hơi yếu nhưng nước gù được. Chim đang thay lông, suy chim, để nó trút lông thêm chút nữa, bạn chăm sóc tốt, khi nó sung trở lại là mang đi dượt được rồi. Hiểu biết hạn hẹp, chém cho vui là chính, nếu không đúng mong bạn bỏ qua ! Thân !

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Chưa cần nói đến xấu đẹp, chỉ với 1 lí do là đã bỏ công đãi thóc 2 năm rồi mà giá chỉ có 1 tr thì theo tôi là ok rồi bạn ạ. Em này đích thị đàn ông rồi. Khả năng gáy giọng thổ pha, âm to và vang xa, nước kèm hơi yếu nhưng nước gù được. Chim đang thay lông, suy chim, để nó trút lông thêm chút nữa, bạn chăm sóc tốt, khi nó sung trở lại là mang đi dượt được rồi. Hiểu biết hạn hẹp, chém cho vui là chính, nếu không đúng mong bạn bỏ qua ! Thân !
cám ơn bạn nhé,đúng như bạn nói,âm gáy rất to và vang xa,nhiều khi đi làm từ xa đã thấy tiếng gáy rôi,hôm nào có clip nhờ các bác thẩm định giúp nhé.

chim bác nhìn cũng đẹp thiệt .chúc mừng bác

hihi e đã có clip rồi các bác thẩm định hộ e xem giúp e với.clip e quay tối nên hơi mờ,ngày e đi làm ko có thời gian.http://youtu.be/3sg103zqx5E

Chào bạn, hôm trước qua hình ảnh, mình đoán em này giọng Thổ pha nhưng mình đã sai. Nếu ở ngoài và trong clip giống nhau thì em này đích thị là giọng ĐỒNG KIM, 2 hậu lỡ. Trong clip mới chỉ nghe nó gáy gọi (bổ), chưa thấy nước nôi, bài bản gì cả. Bạn cứ chăm sóc tốt một thời gian nữa coi sao. Thân !

Chào bạn, hôm trước qua hình ảnh, mình đoán em này giọng Thổ pha nhưng mình đã sai. Nếu ở ngoài và trong clip giống nhau thì em này đích thị là giọng ĐỒNG KIM, 2 hậu lỡ. Trong clip mới chỉ nghe nó gáy gọi (bổ), chưa thấy nước nôi, bài bản gì cả. Bạn cứ chăm sóc tốt một thời gian nữa coi sao. Thân !
cám ơn bạn nhé!mình mới chơi nên ko biết giọng nó là gì,chỉ biết gáy rất to và vang xa.chim vẫn chưa căng hay sao ấy bạn ạ,thỉnh thoảng mình vẫy tay thấy gù thôi.à cho mình hỏi giọng này chơi đươc ko vậy?

cám ơn bạn nhé!mình mới chơi nên ko biết giọng nó là gì,chỉ biết gáy rất to và vang xa.chim vẫn chưa căng hay sao ấy bạn ạ,thỉnh thoảng mình vẫy tay thấy gù thôi.à cho mình hỏi giọng này chơi đươc ko vậy?
Nếu chỉ để nghe gáy thì hầu hết người chơi đều thích nhất là chim có tông giọng THỔ vì giọng nghe hay và thường bền chim. Sau đó là tông giọng Đồng như con của bạn. Nếu là chơi chim mồi hay chim đấu thì yếu tố quan trọng nhất vẫn là nước chơi của con chim, âm giọng lúc này không còn quan trọng lắm. Vì thế, hay/giở còn tùy thuộc vào mục đích và sở thích của từng người bạn ạ. Thân !

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên